Sẹo rất dễ hình thành và để lại trên da của bạn trong cuộc sống thường ngày. vì thế hãy bỏ túi ngay 5 cách liền sẹo nhanh nhất từ các nguyên liệu sẵn có tại nhà đơn giản và đáng tin sau đây để ứng dụng khi cần thiết. Không thừa đâu nhé!
===>>>> kem trị sẹo lõm hiệu quả nhất
Chắc hẳn bạn đang nghĩ những mẹo mà chúng tôi giới thiệu bên dưới sẽ “cao siêu” và khó tiến hành. Nhưng thực tế chúng hoàn toàn rất đơn giản và dễ làm nhé.
Chỉ cần những nguyên liệu thiên nhiên có sẵn trong tủ lạnh hay nhà bếp của bạn, điều chế theo 5 cách sau đây sẽ giúp bạn làm liền sẹo nhanh chóng ngay tại nhà của mình.
Có thể nói nghệ là 1 thần dược vì:
► Nghệ là cách làm liền sẹo nhanh nhất được nhiều người biết đến và ứng dụng khi không may có một vêt sẹo, dù lồi hay lõm trên cơ thể.
► Là một trong những “thần dược” chữa trị nhiều bệnh và đạt được tác dụng tích cực cho nhan sắc của phụ nữ.
► Công dụng lớn nhất của nghệ là khả năng làm lành vết thương và nhanh liền sẹo.
Bạn hãy thực hiện cách làm liền sẹo như thế này nhé:
► Khi vết thương bắt đầu kéo da non, hãy trét trực tiếp nghệ tươi đã làm sạch lên vết thương nhằm hạn chế sẹo có thể để lại trên da mình.
► Có thể dùng nghệ tươi đắp lên bề mặt vết thương, hoặc bạn hãy ăn 1 muỗng cà phê nghệ mỗi ngày bằng cách cho nó vào cà ri hoặc cơm.
► Nếu thực hiện đắp nghệ, bạn hãy rửa sạch củ nghệ tươi rồi cắt thành lát mỏng dùng để chà vào vết sẹo trước khi đi ngủ, tinh chất nghệ sẽ thẩm thấu hết trên bề mặt da.
► Cuối cùng là hãy rửa sạch lại vào sáng hôm sau.
Nếu không thích nghệ hoặc sợ màu vàng dây vào quần áo, bạn hãy thử nha đam nhé!
Đây là cách làm liền sẹo uy tín mà công thức cũng không quá phức tạp, nhưng điều quan trọng là các bạn cần sự kiên trì để áp dụng đều đặn thường xuyên.
Sau đây là cách đơn giản để hạn chế sẹo với nha đam:
► Đầu tiên cần chuẩn bị 1 lá nha đam tươi và lột hết vỏ, rồi tách lấy phần gel có màu trắng ở bên trong, phần màu xanh còn lại thì không dùng được vì dễ khiến da bị ngứa ngáy, dị ứng.
► Lấy gel nha đam lên vùng sẹo, nên để qua đêm rồi rửa sạch lại vào sáng hôm sau.
► Với cách này bạn nên ứng dụng hằng ngày hoặc có thể ít nhất 4 lần mỗi tuần.
Tinh chất trà xanh từ lâu đã được ứng dụng cực nhiều trong việc làm mềm mịn da, loại bỏ đốm nâu, tàn nhang. Bên cạnh đó, nó còn có hiệu quả tuyệt vời trong việc hỗ trợ làm liền sẹo, đặc biệt là sẹo lõm nhanh chóng nữa đấy.
Sở dĩ chúng tôi giới thiệu đến bạn công thức với trà xanh là dựa vào đặc tính kháng khuẩn, chống nấm và trị thâm sẹo rất tốt của nguyên liệu này.
Hãy an tâm, vì như thế cách dùng trà xanh trị sẹo rất đơn giản nhé:
► Bạn chỉ cần rửa sạch vùng da bị sẹo và thấm khô.
► Sau đó dùng tinh dầu trà xanh, có thể kết hợp thêm dầu oliu và trét đều lên vết sẹo trước khi đi ngủ, để như vậy tới sáng hôm sau thì rửa sạch với nước.
Đừng bất ngờ khi scarheal.com.vn chia sẻ cách làm liền sẹo nhanh nhất với kẽm này nhé. Thật sự là như vậy đấy!
Cung cấp kẽm thường xuyên cho cơ thể sẽ giúp chúng ta lành da nhanh, vết thương mau lành miệng, se khít. ngoài ra, khi cung cấp các loại thực phẩm giàu chất kẽm sẽ giúp cải thiện cường sức khỏe cho chúng ta sau khi bị các vết thương ấy!
Kẽm thường có nhiều trong các thực phẩm như thịt nạc đỏ (heo, bò) trai, sò, ngũ cốc thô cùng các loại đậu. thế nên nếu bị thương hay sẹo thì bạn nên cố gắng thêm vào thực đơn hằng ngày những loại thức ăn bổ dưỡng này nhé.
Bổ sung vitamin chính là cách hỗ trợ điều trị sẹo lõm uy tín, các bạn có thể tìm nguồn cung cấp giàu vitamin ngay trong chính những bữa ăn hằng ngày của mình.
Các loại vitamin đạt được hiệu quả làm lành sẹo mà bạn có thể tham khảo:
► Vitamin C: là thành phần quan trọng cung cấp hoạt chất cho làn da, cải thiện cường khả năng tự làm lành của da. Bổ sung vitamin C còn là cách làm đẹp da tự nhiên từ sâu bên trong.
► Vitamin nhóm B: các loại vitamin nhóm Bộ như vitamin B12 và B5 có khả năng hỗ trợ quá trình chữa lành da và cũng là chất hỗ trợ hữu ích cho kẽm và vitamin C.
Bạn hãy tìm hiểu đâu là những thực phẩm chứa các loại vitamin này để bổ sung tương thích vào thực đơn ăn uống của mình, đây cũng là một trong những cách liền sẹo nhanh nhất đấy.
Như bạn đã biết, việc ứng dụng các phương pháp từ thiên nhiên an toàn và đem đến tin cậy nhưng không xoá bỏ. Đồng thời, đòi hỏi người áp dụng phải kiên trì tiến hành trong một thời gian dài mới mang đến những chuyển biến tích cực.
Thế nên, để làm liền sẹo một cách nhanh nhất, bạn đừng quên trợ thủ đắc lực - kem trị sẹo Scar Esthetique!
Kem trị sẹo Scar Esthetique – trợ thủ đắc lực làm liền sẹo nhanh
Là sản phẩm được sản xuất bởi thương hiệu Scar Heal nổi tiếng tại Mỹ dựa trên công thức đặc biệt tin cậy cao đối với nhiều loại sẹo.
Sẹo rỗ, sẹo thâm, sẹo thủy đậu, sẹo bỏng, vết trầy xước,… không còn là nỗi lo âu!
Kem trị sẹo Scar Esthetique loại 10ml
Cùng xem những cô nàng sau đây chia sẻ ra sao sau khi ứng dụng Kem trị sẹo Scar Esthetique để hiểu rõ hơn về dòng sản phẩm đến từ Mỹ này nhé!
Video chia sẻ của hotgirl LV Babi:
Cùng nhiều chia sẻ, phản hồi tích cực về dòng sản phẩm Scar Esthetique của những người khác:
Bạn Trang Trần (Long An): Trước đây da mình không được láng mịn như hiện nay đâu, trông da mặt mình hiện tại, ai cũng không khỏi bất ngờ khi biết mình đã từng bị mụn rất nhiều và hậu quả mà nó để lại là những vết sẹo thâm đỏ đầy khắp mặt. bí kíp loại bỏ làn da xấu xí đó của mình chính là Kem trị liệu sẹo Scar Esthetique từ Mỹ. Kem dùng rất thích, không gây nhờn bóng và uy tín cải thiện từ từ nên rất an toàn.
Anh Nguyễn An (Q6, Tp. HCM): Mình mua kem trị sẹo mới Scar Esthetique tại scarheal.com.vn để trị các vết sẹo thâm do trầy xướt trong một lần ngã xe khi đi phượt. Kem áp dụng rất tốt, uy tín làm mờ vết sẹo thâm mà nó mang lại khiến mình thật sự hài lòng.
Được nhiều người tin tưởng ứng dụng và mang đến đáng tin trị sẹo ưu việt đó là bởi Scar Esthetique được chiết xuất từ dưỡng chất Coenzyme Q-10, dẫn xuất Vitamin A, Vitamin C… có khả năng phòng nhiễm trùng, sưng tấy và tránh được các vết thâm công hiệu.
Được chiết xuất hoàn toàn từ các nguyên liệu thiên nhiên an toàn
===>>>> thuốc bôi liền sẹo lõm
Về độ an toàn, bạn có thể hoàn toàn an tâm bởi kem trị liệu sẹo Scar Esthetique là sản phẩm đáp ứng đầy đủ tiêu chuẩn TAQA. Sản phẩm có giấy chứng nhận nhập khẩu lưu hành tại Việt Nam.
Hơn nữa, sản phẩm còn có 2 mức dung tích khác nhau cho người dùng lựa chọn tương thích với vùng sẹo của mình, tiện lợi và tiết kiệm tối đa: