Bitcoin đang là đồng tiền mà nhiều người đang muốn lựa chọn và đầu tư cho mình. Thế sàn giao dịch bitcoin thế nào? mua bán bitcoin ở đâu an toàn nhất? Anh chị em đã biết được những thông tin đó chưa. Làm sao để có thẻ mua bán bitcoin là gì một cách an toàn, làm sao đầu tư sàn giao dịch bitcoin đúng cách nhất. hôm nay chúng tôi sẽ giới thiệu đến bạn những thông báo tốt nhất về hướng dẫn mua bán bitcoin.

mua bitcoin ở đâu? hướng dẫn mua bitcoin mua bán bitcoin bằng tiền VND như thế nào là một trong những câu hỏi phổ biến bậc nhất của những người tìm thấy sự quyến rũ hoặc muốn bỏ 1 phần nhỏ số tiền để khởi đầu tham dự thị trường tiền điện tử. xin gửi tới bạn một chỉ dẫn mua BTC (Ký hiệu của Bitcoin) căn bản nhất.

Cách mua bitcoin thế nào để mau lại vốn tại hcm?

Trước khi khởi đầu, chúng tôi xin nhấn mạnh: Bitcoin hay tiền điện tử nói chung là một thị trường với nhiều biến động mạnh, có thể mang lại cho bạn lợi nhuận khổng lồ trong thời kì ngắn, và cũng có thể lấy đi số tiền đó của bạn. bản chất tiền chỉ chuyển từ người này sang người khác, trong thị trường tài chính. do vậy, với ý thức quý những đồng bạc mồ hôi nước mắt, bạn hãy đọc kỹ và chi tiết 02 bài viết dưới đây trước khi khởi đầu mua và đầu tư Bitcoin:
Quay trở lại việc mua/đầu tư Bitcoin. Bạn cần chuẩn bị 2 thứ: Tiền để mua và địa chỉ để nhận BTC. giá bitcoin cash không cố định, nó được đổi thay liên tiếp nên giá bạn mua theo VND sẽ phụ thuộc vào giá BTC theo USD thời điểm đó, bạn có thể xem giá BTC ở bên phải trang với dữ liệu được lấy từ sàn giao dịch Bitfinex.3

Có 4 cách lưu trữ Bitcoin cơ bản
Ví điện tử (Web wallet): Sử dụng các dịch vụ của bên thứ 3 như Blockchain.Info, Coinbase.com (Với sự đầu tư của sàn CK New York) thường được người dùng lựa chọn vì đơn giản, dễ dàng sử dụng. Ưu điểm của các ví này là tính trực tuyến, bạn có thể sử dụng, chuyển nhận BTC hay rút tiền ra USD, thanh toán một cách nhanh chóng.
Ví mềm (Software wallet): Nói một cách đơn giản là ví này sử dụng 1 phần mềm giá eth được cài trên máy tính hoặc điện thoại. BTC của bạn sẽ được lưu trữ trên ứng dụng này, so với ví điện tử của bên thứ 3 bên trên, bạn sẽ hạn chế được rủi ro khách quan từ nhà cung cấp dịch vụ, nhưng vẫn còn 1 chút rủi ro từ chính thiết bị của bạn.
Ví lạnh (Cold Wallet): Là ví mà sau khi chuyển tiền vào, nó sẽ được ngắt hẳn ra khỏi kết nối internet, không ai có thể lấy được tiền tài bạn.
Ví cứng (Hardware Wallet): Giống như ví lạnh, ví cứng còn có thêm một thao tác bảo mật nữa (Mã PIN) để tăng độ an toàn, hẳn nhiên cả ví cứng và ví lạnh đều chỉ dành cho các nhà đầu tư Bitcoin với số lượng lớn.

Thêm một tẹo thông báo nhỏ để bạn hiểu rõ: bản chất việc bạn lưu trữ, chính là lưu trữ Private Key. Khi không có Private Key này, không ai lấy được tiền của bạn.

Nếu bạn đầu tư số lượng nhỏ, trong trung và dài hạn, chúng tôi khuyên bạn nên sử dụng ví điện tử. Sự thuận lợi và đơn giản sẽ giúp bạn linh hoạt hơn trong việc đầu tư của mình. Nếu bạn đầu tư số lượng lớn sàn giao dich ethereum hãy lưu trữ vào ví lạnh hoặc ví cứng (Chí phí từ $40 – $100/ví).
Nếu bạn tham dự mua bán, bàn thảo (Mua Bitcoin giá rẻ, bán lại ở giá cao), bạn cần để bitcoin trên sàn giao dịch để có thể thực hiện việc này. Hiện người Việt Nam yêu thích sử dụng nhất là 03 sàn giao dịch: Bittrex, Bitfinex và Poloniex. Các sàn này sẽ tạo ra địa chỉ nhận Bitcoin để người bán bitcoin gửi vào cho bạn

View more random threads: