Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11
    Guest
    Mặc dù Best Buy Canada và Future Shop gần đây đã quyết định đóng cửa 15 địa điểm bán hàng của họ đồng nghĩa với việc cắt giảm 800 việc làm nhưng họ đang tích cực xây dựng các cửa hàng bán lẻ khác nhỏ hơn và thích hợp hơn. Best Buy Mobile đang mở địa điểm bán hàng mới tại Ontario nằm trong trung tâm mua sắm Centerpoint Mall và Cloverdale Mall. Để kỷ niệm ngày khai trương địa điểm bán hàng này, họ đã giảm giá một số điện thoại thông minh mới như BlackBerry Z10 và Samsung Galaxy.

Trong đó Samsung Galaxy S3 phiên bản 16GB bán với giá 0$ kèm hợp đồng 3 năm. Còn BlackBerry Z10 thì được bán với giá 99,99$ kèm 3 năm hợp đồng. Chương trình bán hàng khuyến mại này có thời hạn đến ngày 24/2.

Theo: MobileSyrup

[ Posted by Mobile Device ]

View more random threads:

hic, bên đó sướng nhờ =D>

Tiếng là máy có trợ giá nhưng thực ra là trả góp giá cao, không hề rẻ hơn "mua đứt"!

Guest
    Giá bán tại VN là 18,5 triệu nè, ôi trời: http://shop.dauden.vn/blackberry-z10.html

Guest
    @phuongnam72 :
    Giờ tính nhé, mình dùng viettel trả sau. 1 tháng mình dùng hết 400k. 36 tháng là hết tầm 14-15 tr gì đó. Nếu mình mua hợp đồng. vậy thêm 4 tr nữa là tầm 18 tr. nếu ko mua hợp đồng, mình sẽ mất 14tr+ máy= tầm 30 triệu trong 3 năm. Vậy tính sơ sơ cũng lãi đc 12 tr, chưa kể là trả góp ko lãi suất. để 25tr gửi ngân hàng. 1 tháng đc tầm 200k. Tiếc là việt nam ko chơi trò này.
    Mình tính có gì sai ko nhỉ?

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi hkyfgbm
    @phuongnam72 :
    Giờ tính nhé, mình dùng viettel trả sau. 1 tháng mình dùng hết 400k. 36 tháng là hết tầm 14-15 tr gì đó. Nếu mình mua hợp đồng. vậy thêm 4 tr nữa là tầm 18 tr. nếu ko mua hợp đồng, mình sẽ mất 14tr+ máy= tầm 30 triệu trong 3 năm. Vậy tính sơ sơ cũng lãi đc 12 tr, chưa kể là trả góp ko lãi suất. để 25tr gửi ngân hàng. 1 tháng đc tầm 200k. Tiếc là việt nam ko chơi trò này.
    Mình tính có gì sai ko nhỉ?
    @hkyfgbm: Nếu mua máy 0 đồng theo hợp đồng 3 năm làm gì có 400K/tháng hả bác, ít nhất cũng phải 1triệu /tháng! :-bd

Guest
    @phuongnam72: thế mình mới nói ở việt nam nó ko thế. mình có người nhà ở Mỹ. họ kêu giá hợp đồng cũng ko cao. còn đc ưu đãi tùm lum. đó là lý do tại sao ở mỹ họ toàn dùng kiểu hợp đồng.

chuẩn rồi, vì vậy nên bên các nước ấy họ toàn xài hợp đồng, chứ nếu như xài hợp đồng mà đắt hơn mua đứt thì chả ai xài hợp đồng
    Và bên họ dịch vụ cũng tốt hơn Việt Nam mình nhiều lắm
    Bới thể, chỉ hy vọng một ngày nào nó các nhà mạng như Bell, Roger, T-Mobile, AT&T...triển khai mạnh mẽ các dịch vụ tại Việt Nam để mấy ông lớn dựa vào nhà nước hết cửa độc quyền
    Tiếc là chắc tới đời con, đời cháu của mình chẳng biết đã thực hiện được chưa >

@phuongnam72: thế mình mới nói ở việt nam nó ko thế. mình có người nhà ở Mỹ. họ kêu giá hợp đồng cũng ko cao. còn đc ưu đãi tùm lum. đó là lý do tại sao ở mỹ họ toàn dùng kiểu hợp đồng.
    Không phải ở Mỹ mà ở các nước mà chế độ quản lý con người, quản lý tài khoản chặt thì đều có kiểu mua hàng kèm hợp đồng, điều này rất thuận lợi cho các nhà mạng khi họ fixed được phần nào các khoản thu.
    Tuy nhiên, mức hợp đồng xoàng xoàng cũng rơi vào tầm $40 (khi bạn mua sim để dùng) hoặc nhiều hơn,bởi nó bao gồm số phút gọi, sms, data,...vã hãy lưu ý khi bị phụ trội nữa. Việc bạn dùng hết khoảng $100/month cũng là chuyện bình thường.
    Trong 3 năm hợp đồng đó, nếu tự nhiên bác thích 1 em máy khác thì cũng...tốn kém đó
    Cách nào cũng có điểm hay riêng bác ah, nhưng em nghĩ để tiến tới và quản lý như bên NN thì VN mình còn cần một thời gian nữa

Người Mỹ chuộng hợp đồng nhà mạng là tập quán thích trả góp, không thích trả một lần thôi! :-bd

Mình có thể lấy ví dụ như sau để thấy ở Mỹ giá cũng không phải là "ngon ăn" trừ khi bạn là người thường xuyên phải liên lạc nhiều qua điện thoại.

Hiện nay nhà mạng T-Mobile đang có bán Samsung S2 với giá 0 $ kèm hợp đồng 2 năm. Cước phải trả hàng tháng là 90$, và người dùng được gọi, nhắn tin dùng data không giới hạn. Với giá máy không hợp đồng là 500$, tính ra mỗi tháng người dùng phải trả khoảng 70$ cho gọi, nhắn tin và data.

"Tây" thì rất giỏi trong khoản moi tiền. Không ai cho không ai cái gì đâu. Tất cả từ tiền cước mà ra cả!

Nếu ở Việt Nam cũng áp dụng cách này, hỏi có được mấy người tham gia? :-bd

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. BlackBerry Q10 đã chính thức được phát hành tại Canada
    Bởi TranHoahcm2545 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 02-05-2013, 06:05 PM
  2. Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 21-03-2013, 12:07 PM
  3. Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 28-02-2013, 01:35 PM
  4. [Tin đồn] BlackBerry Z10 sẽ chính thức được bán ra tại Canada vào ngày 05/02
    Bởi tuanluong0507 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 26-01-2013, 11:13 AM
  5. BestBuy Canada bắt đầu cho đặt trước Blackberry 7
    Bởi trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 08-08-2011, 06:53 PM