Kết quả 1 đến 5 của 5
    Chúng ta đã biết BlackBerry cho thí điểm thử nghiệm BBM Money tại Indonesia, 2 ngân hàng PermataBank và AGIT Monitise sẽ đứng ra hỗ trợ các giao dịch thanh toán tiền tệ này. Tuy nhiên vẫn chưa rõ nó hoạt động như thế nào và có thể áp dụng cho những giao dịch nào trong thanh toán. Hôm nay, BlackBerry Indonesia đã có một Video Clip giới thiệu khá chi tiết về dịch vụ mới mẻ và đầy hấp dẫn này.

Qua đó, với BBM Money bạn có thể tạo và truy cập một tài khoản thanh toán từ điện thoại thông minh BlackBerry và thực hiện các thanh toán tức thời với các đối tác trong danh sách bạn bè trên BBM của bạn.

Khách hàng dùng BBM có thể tạo một tài khoản BBM Money với Ngân hàng PermataBank và sau đó bắt đầu nạp tiền vào tài khoản thông qua bất kỳ hơn 70.000 máy ATM trên đất nước Indonesia. Sau khi truy cập vào một nơi được chỉ định để thực hiện một kiểm tra nhân dạng, khách hàng có thể thực hiện các giao dịch thanh toán an toàn với các bạn bè trên BBM của họ và chuyển tiền vào tài khoản ngân hàng khác bằng cách sử dụng các ứng dụng đi kèm.

Khách hàng cũng có thể trả tiền cho cước điện thoại hoặc thẻ trả trước cho gia đình và bạn bè của họ. Một tính năng sáng tạo giúp những người dùng có thể tiến hành kinh doanh thông qua BBM và thực hiện thanh toán ngay lập tức và an toàn. Đây thực sự là một kênh kinh doanh thương mại điện tử đầy triển vọng tại Indonesia.

Mời các bạn xem Video giới thiệu về BBM Money (Tiếng Indonesia những cũng không quá khó hiểu) ;

<div><iframe width="600" height="360" src="https://www.youtube.com/embed/tfSKpB_kEyc?wmode=opaque" frameborder="0" allowfullscreen=""></iframe>
    </div>
    (Xem trên BB)
    Hi vọng BlackBerry sẽ sớm triển khai ra nhiều nước khác nữa, trong đó có Việt Nam
    Theo: N4BB

View more random threads:

Có hai cái đáng tiếc ở đây:
    1. Không có BB10 để chuyển tiền
    2. KHông có tiền để chuyển
    Ôi nản (

Trích dẫn Gửi bởi vitxiem02
    Có hai cái đáng tiếc ở đây:
    1. Không có BB10 để chuyển tiền
    2. KHông có tiền để chuyển
    Ôi nản (
    @vitxiem02: trong clip giới thiệu là dùng 9900 mà bạn, cho BB cũ chứ chưa biết đã có cho BB10 hay chưa

Và bạn có thể dùng để bán hàng, anh em mua hàng của bạn thì chuyển tiền ngay bằng BBM Money, quá nhanh gọn và an toàn

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    @vitxiem02: trong clip giới thiệu là dùng 9900 mà bạn, cho BB cũ chứ chưa biết đã có cho BB10 hay chưa

Và bạn có thể dùng để bán hàng, anh em mua hàng của bạn thì chuyển tiền ngay bằng BBM Money, quá nhanh gọn và an toàn
    Hic, cơ mà em 9900 đã ra đi theo chồng về nơi xứ lạ rồi bác ơi
    Đang dồn toàn lực để đợi chờ em BB10 về là mua một em, giờ dùng 8700 thì làm sao mà BBM Money chứ bác
    Mà bác tư vấn cũng đúng quá, triển khai bán hàng và chuyển tiền qua BBM Money vừa an toàn lại tiện lợi, chắc em phải nghiên cứu làm quả này ngay và luôn thôi =D> (nhưng mà chẳng biết khi nào Việt Nam mới được áp dụng nhỉ =(( )

Cái này tuyệt vời quá. Không biết đưa vào VN thế nào nhỉ

Các Chủ đề tương tự

1. [Video] Cùng xem tính năng chuyển tiền Paypal qua BBM như thế nào
    Bởi ngaothien2101 trong diễn đàn Thảo luận chung về BBM
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 18-08-2015, 12:14 PM
  2. Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 08-01-2015, 05:22 PM
  3. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 21-07-2014, 06:45 PM
  4. BlackBerry đang có kế hoạch mở rộng dịch vụ BBM Money
    Bởi sphamdang1 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry