Có lẽ bạn mới bắt đầu làm quen với cây đàn guitar organ piano – bạn bị âm thanh của nó quyến rũ, và học chơi đàn guitar organ piano có vẻ dễ dàng. Thế nhưng khi bạn thử bấm một đôi hợp âm hay chơi một nhạc điệu đơn giản nào đó, bạn mới khám phá ra rằng chơi đàn guitar organ piano không dễ như bạn tưởng. Bạn bắt đầu nhận ra rằng bạn cần thêm thông báo, và bạn sẵn sàng bắt đầu quá trình học chơi cây đàn này.

Cũng có thể bạn đã biết chơi đàn guitar organ piano. Bạn tự học hay học với một thầy giáo vào một lúc nào đó, và thậm chí bạn đã xây dựng được một vốn tiết mục trình diễn khiêm tốn. Nhưng bạn không bằng lòng với khả năng chơi đàn của mình. Khả năng trình tấu của bạn rất bất thường, và nó có vẻ chẳng tiến bộ chút nào bất chấp bạn luyện tập đến cỡ nào! Bạn cần một phương pháp chơi đàn tốt hơn, và bạn khát khao tìm ra nó. Dù cho khả năng chơi đàn của bạn ở cấp độ nào, có ba quan niệm căn bản về học tập mà bạn cần biết. Có một số việc hữu ích cho việc học chơi đàn của bạn. Lại có một số việc khác lại có hại đến mức bạn càng thế tập dượt bao lăm, khả năng chơi đàn của bạn lại càng tệ bấy nhiêu. vì thế, để học chơi đàn guitar organ piano một cách hiệu quả, bạn cần phải biết cái gì nên tập nhiều và cái gì cần phải tránh xa
1 Mục đích của bạn :san sẻ âm nhạc đến mọi người

Có lẽ là, có bao lăm người chơi đàn guitar organ piano, thì có bấy nhiêu lý do vì sao lại học chơi loại đàn này. Có thể là bạn thích loại âm nhạc của nó, hoặc là bạn bị quyến rũ bởi sự thách đố trong việc tập chơi thứ nhạc cụ sạch này. Cũng có thể sự thanh tao, tinh tế của guitar organ piano cổ điển quyến rũ bạn. Cho dù lý do ban sơ khiến bạn học chơi guitar organ piano là gì, có một đích độc nhất bao quát vơ các lĩnh vực của việc học chơi guitar organ piano. đích đó được trình bầy một cách hùng hồn qua lời trích dẫn dưới đây mà tôi đã đọc được từ nhiều năm trước: “Tình trạng của chúng ta trên quả đất này thật là lạ thường. Mỗi người trong chúng ta đến nơi đây trong một chuyến viếng thăm ngắn ngủi, không biết tại sao, nhưng thỉnh thoảng có vẻ như để hoàn tất một mục tiêu nào đó. Tuy nhiên, từ góc độ cuộc sống thông thường, có một điều mà chúng ta biết chắc, đó là chúng ta ở nơi đây vì những người khác – không những vì những người mà nỗi vui sướng và niềm hạnh phúc của chúng ta phụ thuộc vào họ, mà còn vì cả những người mà số phận đã ràng buộc chúng ta với họ bằng một mối đồng cảm. Ngày nào tôi cũng nhiều lần nhận ra rằng, cuộc sống bên ngoài cũng như cuộc sống nội tâm của tôi, được xây dựng trên sự nắm của những người chung quanh tôi, và tôi tha thiết ráng để đáp trả lại những gì mà tôi đã nhận được”. Albert Einstein “Vì những người khác”. Những từ trên đã làm bùng cháy trong lòng tôi một ngọn lửa mà đến nay vẫn chưa tàn. Chúng là nguồn cổ vũ cho tôi trong những lúc khó khăn, và đóng một vai trò quan trọng trong cuộc sống may mắn của tôi. Thế nhưng chúng còn yêu cầu một điều khác nữa: Chúng cho ta mục đích và động lực trong việc chơi guitar organ piano. Âm nhạc là để chia xẻ. Đó là lý do vì sao bạn học chơi guitar organ piano. Chơi nhạc là một cách đặc biệt thúc để làm thỏa ý nguyện thiên nhiên của bạn là san xẻ với người khác. hẳn nhiên, bạn cũng muốn chơi nhạc cho chính mình. Nhưng bạn hãy coi xét thử việc này: Hãy tưởng tượng rằng bạn được giao cho một cây đàn guitar organ piano tốt nhất, một thư viện âm nhạc đầy đủ nhất, và bạn mặc sức muốn chơi đàn đến lúc nào cũng được. Tuy nhiên,. có một điều kiện: bàn phải luôn luôn chơi đàn một mình trong một căn phòng cách âm hoàn toàn. Nếu chẳng có ai nghe bạn, bạn sẽ đấu chơi đàn guitar organ piano trong bao lâu? Đơn giản là chúng ta không chỉ chơi đàn cho riêng chúng ta mà thôi. luôn luôn có một hàng ngũ thính giả mường tượng lẩn khuất đâu đó khi ta tập đàn hay chơi đàn. Do đó, vì biết rằng trình tấu (cho người khác nghe) là đích của mình, bạn phải cẩn thận không để mắc phải bất cứ tập quán nào trong tư tưởng hay động tác mà bạn không muốn có trong lúc bạn trình tấu.
học đàn guitar ở đâu tốt
trung tâm dạy đàn piano
hoc dan organ o dau tot
2. Những điều cần biết cho việc trình tấu – Nhuần nhuyễn (security):

Điều này bao gồm hai đích trong việc học tập về âm nhạc và kỹ thuật: 1. xác thực (accuracy): chơi không sót mà cũng không lầm nốt nhạc nào; điều này bao gồm cả việc xếp ngón, âm thanh, và sự diễn cảm. 2. Liên tục (continuity): chơi một bản nhạc từ đầu đến cuối không vấp. – tự tín (confidence): Điều này hệ trọng đến tình cảm và trình độ của bạn. Do có kinh nghiệm, bạn tin rằng bạn có thể trình diễn cho người khác thưởng thức một cách thoải mái. Bất cứ sự không nhuần nhuyễn hay kém tự tin nào cũng sẽ làm giảm bớt, thậm chí làm tiêu tan kỹ thuật và tuấn kiệt âm nhạc của bạn.
3. Tránh những thói quen nhầm lẫn hay sơ sót

Bạn sẽ chơi guitar organ piano dựa trên những lề thói và kỹ thuật mà bạn thủ đắc được trong việc học tập và đoàn luyện hàng ngày. Khả năng trình tấu nhuần nhuyễn và tự tín của bạn chịu rất nhiều ảnh hưởng từ những lề thói này. Điều chắc chắn là, song song với những nếp về hiểu biết, giao hội và chuẩn xác, bạn cũng mắc cả những thói quen về lầm lẫn và sai sót. Cho dù chúng ta có khả năng tự nhiên để học những thao tác căn bản như đi hay ném một vật gì đó, chúng ta lại không có khiếu thiên nhiên này trong việc chơi guitar organ piano – sự kết hợp cần thiết trong việc chơi đàn vượt xa những kinh nghiệm thông thường. Vì vậy, một số lầm lẫn và sai sót sẽ xẩy ra trong những thời đoạn đầu trong việc học tập của bạn. Nhưng ngay từ đầu, bạn phải học cách giảm đến mức thấp nhất những lầm lẫn và sai sót đó – không bao giờ cho phép chúng tồn tại quá những tuổi ban đầu. Hãy xoành xoạch nhớ rằng, trong từng giây phút tập dượt, bạn sẽ đạt được những nếp, và những lề thói này sẽ xác định bạn chơi đàn giỏi đến mức nào. Nếu bạn xoành xoạch lầm lẫn hay sơ sót trong lúc tập dượt, những lầm lẫn và sai sót này sẽ trở nên một phần chẳng thể tránh được trong khả năng chơi đàn của bạn. Để hiểu rõ tại sao lầm lẫn và sai sót có thể ảnh hưởng đến khả năng chơi đàn của bạn, hãy tìm hiểu điều gì xẩy ra khi bạn bắt đầu tập một động tác mới. trước nhất, bạn có thiên hướng bị lầm lẫn. Điều này chẳng thể tránh được và thực ra cũng không có gì nguy hiểm. Thế nhưng nếu bạn cứ để mặc cho sự nhầm lẫn này tồn tại một cách dằng dai, hãy nghĩ xem điều gì sẽ tiếp chuyện xẩy ra: bạn mắc nhiều sơ sót, và bạn cố lấp liếm chúng bằng cách lập đi lập lại những động tác lầm lẫn này. Trong lúc đó, điều gì xẩy ra cho các cơ của bạn? Các cơ của bạn không biết đánh giá – chúng không biết khước từ các động tác sai lầm được lập đi lập lại và chỉ tụ hợp vào các động tác chính xác. Nếu bạn cứ lập đi lập lại những động tác sai lầm, các cơ của bạn sẽ làm quen với các động tác này. Nếu bạn lập đi lập lại các động tác xác thực, các cơ của bạn cũng sẽ quen với những động tác này. Để làm quen với một động tác nào, các cơ cần lập đi lập lại động tác này – đó là bít tất những gì chúng có thể làm được. bởi thế, bạn cần phải tập tành theo một cách nào đó giảm thiểu đến mức thấp nhất các động tác sai trái, và tăng đến mức tối đa những động tác xác thực.