Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14
    Trong nỗ lực dành lại mảng khách hàng doanh nghiệp, BlackBerry đã tổ chức BlackBerry Experience Forum, sự kiện này được diễn ra tại nhiều thành phố lớn của Anh, Canada, Mỹ cho đến Ấn Độ, Úc, hay Nam Phi... Hôm nay 6/3/2013, sự kiện này được tổ chức tại Chicago, mình có dịp đến dự và chia sẻ với anh em một vài hình ảnh cũng như những điều mình rút ra từ sự kiện này.

BlackBerry thể hiện sự chuyên nghiệp của mình từ phần chọn địa điểm (Khách sạn Sheraton - một khách sạn nằm ở vị trí rất đẹp trung tâm Chicago) , cho đến việc phục vụ chu đáo cho khách.

Sau đây là 1 vài ghi nhận của mình sau hội nghị này:
    • Nhà mạng T-mobile, AT&T, và Verizon sẽ bán ra Z10 vào cuối tháng. Mình hỏi đại diện nhà mạng Verizon thì ông ấy bảo sẽ phát hành vào cuối tháng nhưng ko rõ ngày. Z10 của Verizon khá xấu với logo phía trước và logo phía sau kèm theo chữ 4G LTE to tướng. Z10 của nhà mạng T-mobile ko có logo trước, nhưng có logo sau. AT&T không có quầy hàng tại hội nghị này, nhưng máy cho khách trải nghiệm đang chạy trên mạng AT&T. Sprint có quầy hàng, nhưng lại không có người đại diện. Tại quầy này có Z10, nhưng phia sau lại có "This is property of Research In Motion....", có lẽ việc Sprint chỉ phân phối Q10 là chính xác.
    • Đai diện của BlackBerry nói BlackBerry World sẽ có 100.000 ứng dụng khi Z10 ra mắt tại Mỹ.
    • Người đăng kí tham gia hội nghị rất đông, đa số là khách hàng iOS và Android. Thông tin về việc người mua Z10 50% là khách hàng từ iOS và Android tại Canada hy vọng sẽ diễn ra tại Mỹ . Phần còn lại dùng Z10, mình thấy khá nhiều người đã có Z10 =D>.
    • Những hôi nghị như thế này là cơ hội tốt để quảng bá sản phẩm tới tay người dùng, nhưng có một điều là những người chưa có BB10 lại biết rất nhiều về hệ điều hành này. Ví dụ, một khách hàng nữ từ một công ty vận tải đã hỏi tại quầy trải nghiệm là hãy cho bà ta coi về BBM Video chat và TimeShift. Rất nhiều khách hàng khác hỏi về Balance (vì họ là khách hàng doanh nghiệp mà)
    • Những người được khyến khích dự hội nghị này là: Chủ doanh nghiệp, Admin mạng của các cty sử dụng BES, hay lập trình viên của viết ứng dụng cho doanh nghiệp. Nhưng trong 4-500 khách, chỉ có khoảng 4,5 lập trình viên tham dự. Thực ra vấn đề này cũng đễ hiểu khi các lập trình viên cá nhân khó mà viết app sử dụng trong môi trường doanh nghiêp được. Nhưng đại diện của các cty lớn như Box, Cisco, IBM,... đều tham gia. :-bd
    • Và cuối cùng là thức ăn sáng và ăn trưa phục vụ cho khách rất ngon

Sau đây là một vài hình ảnh của hội nghị:

Hội trương lớn, nơi tất cả khách tập trung để nghe giới thiệu về BB10, Z10. Tính năng, sự bảo mật, thiết bị 2 trong 1, chuyển từ BES cũ sang BES10 ( khách hàng có cơ hội nhận được Z10 miễn phí nếu nâng cấp ), BBW, quảng cáo ở Super Bowl... được nói tại đây

Sau đó khách sẽ được chia ra làm 3: Doanh nghiệp, IT, Devs

Khách hàng doanh nghiệp khá đông
    Nhưng IT còn đông hơn

Và đây là phòng của Dev . Hình lục giác còn trống là 1 công cụ mới viết app mới, sẽ được bổ sung (ông đó nói vậy )

Một vị khách may mắn sẽ được 1 em Z10. Nhưng mình có việc phải về trước. Có khi nào người trúng là mình không ta

Một trong những mục đích mà mình đến đây là hy vọng được trải nghiệm Q10, chỉ có gian hàng của Verizon là có con này, nhưng chỉ là mô hình thôi )

Nhưng mà hôm nay mình cũng biết là dân Mỹ đang rất chú ý đến BB10, cũng như Z10. Khi mà những người doanh nhân bận rộn bỏ 1 ngày ra để dự hội nghị này là biết BB10 và BES10 đang rất hot (câu này không có ám chỉ cu rảnh như mình nha ). Tại bàn ăn trưa, những ông doanh nhân bụng bự còn bàn tán nhiều về Q10 với bàn phím Qwerty nữa.

Chúc BlackBerry thành công tại thị trường Mỹ.

View more random threads:

Re: BlackBerry Experience Forum - Chicago

Video đập hộp BlackBerry Z10 sao chưa thấy vậy @hoanglove8x ? CrackBerry chưa trao giải hả?

[ Posted by Mobile Device ]

Guest

Em đợi Q10 mà không đợi nổi nên chuyển qua Z10, nên chưa có bác @petertinh ơi

Guest

À thay đổi kế hoạch nên bị trì trệ lại rồi. Mình cũng muốn trên tay Q10 nhưng ko biết @hoanglove8x có "hỏi thăm" giá em nó thế nào chưa tại Forum trải nghiệm BB này?

Guest

Không có hỏi bác @petertinh ơi, nhưng con mô hình được làm đúng với kích thước và trọng lượng của con Q10 thật, cầm rất thích bác àh

Z10 tại VN đang nằm ở giá trên 14 "chai Sài Gòn" một chút, Q10 mà nằm ở giá 12 "chai Sài Gòn" thì ngon nhỉ. Cầm "sổ đỏ" xúc em em nó quá )

Trích dẫn Gửi bởi petertinh
    Z10 tại VN đang nằm ở giá trên 14 "chai Sài Gòn" một chút, Q10 mà nằm ở giá 12 "chai Sài Gòn" thì ngon nhỉ. Cầm "sổ đỏ" xúc em em nó quá )

Lúc đấy 9900 giảm mạnh về 40 lít bầu đá thì còn ngon nữa anh hen (y)

Thực lòng vẫn thích Z10 hơn, sau khi update OS pin tốt lên đáng kể.

kaka bạn Hoàng đưa những thông tin hữu ích quá thanks

Bác hoanglove8x đưa hình này,mới nhìn vào tưởng bbvietnam.com được đưa lên màn hình lớn trong buổi sự kiện nữa chứ?

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 04-03-2015, 11:07 AM
  2. Trả lời: 259
    Bài viết cuối: 16-01-2015, 10:38 AM
  3. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 22-08-2014, 10:58 PM
  4. [9900-9780] Theme Blackberry Experience- Đẳng cấp Blackberry
    Bởi londammau trong diễn đàn Theme - Hình nền
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 27-07-2014, 12:54 PM