Kết quả 1 đến 5 của 5
    Hiện nay trên thế giới có 1 số tool cho phép người dùng chỉnh sửa chiếc BB của mình tuỳ theo ý muốn như change PIN, IMEI, logo hình nền.....
    Hôm nay mình xin giới thiệu 1 tool, tool này có tên là "Blackberry Smart Tool" được hãng Furious nghiên cứu và phát triển.

Ưu điểm: Ngoài 1 số chức năng cơ bản mà các tool của các hãng khác có thể thực hiện được, tool này còn có 1 điểm nổi bật là có thể change được Keyborad Lauguage (QWERTY sang AZERTY sang QWERTZ và ngược lại)
    Nhược điểm: Tool này không miễn phí, tool sử dụng đi kèm 1 box chuyên dụng hoặc 1 dongle chuyên dụng do Furious sản xuất và phân phối, giá khá cao và ko phổ biến, hạn chế sử dụng theo năm. 1 điều nữa là những dòng đời cao MicroUSB không thể sử dụng change PIN, IMEI hay Keyborad được.
    Hình ảnh Dongle hiện đang có trong tay mình:

Mình xin giới thiệu sơ qua về 1 số chức năng của tool:
    Đọc thông tin về BB của bạn:
    Bật Tool, và bấm Do job, kết nối BB với PC qua cable và đợi 1 phút

Unlock code thông qua IMEI và MEP mà không cần cầm BB trong tay
    Gõ IMEI, nhập MEP cho chính xác, lưu vào trong bảng và bấm Calc, đợi tool tính toán code

Unlock code thông qua IMEI và Hãng phân hối mà không cần cầm BB trong tay
    Gõ IMEI, tìm nhà mạng phân phối cho chính xác, lưu vào trong bảng và bấm Calc, đợi tool tính toán code

Change Keyborad Lauguage.
    Tắt chế độ "Fast code Read" để Tool có thể can thiệp vào phần cứng của máy, sửa chữa
    Chọn Lauguage mình muốn chuyển máy sang, chọn QR32 nếu máy bạn là full 32 ký tự, chọn QR24 nếu máy là 1/2, 24 ký tự, sau khi chọn xong bấm "Do Job"

Change PIN và IMEI
    Vẫn tắt chế độ "Fast code Read" để Tool có thể can thiệp vào phần cứng của máy, bấm vào tùy chỉnh PIN và IMEI, gõ số mình muốn change và kết thúc "Do Job"

Kích hoạt màn hình Engineer

Đọc, unlock hoặc relock lại máy

Có lần đọc ở đâu đó, Tools không hữu hiệu với OS5.0 trở đi - Không biết có phải không galaxyxxz

Bài viết này dành cho thương gia thôi galaxyxxz nhỉ

[ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi wetfoot
    Có lần đọc ở đâu đó, Tools không hữu hiệu với OS5.0 trở đi - Không biết có phải không galaxyxxz
    Từ đời MicroUSB là ko dùng đc tool này nữa ạ , từ đời 9000 trở xuống vẫn dùng tốt

Con Bold mình đang muốn chuyển,có khi lúc nào lên Thái Nguyên thăm thằng em,liên lạc bác mời bác Caffe vậy

Các Chủ đề tương tự

1. MML - Soft chuyên dụng All in one cho BB (Unlock, thay đổi VendorID, Logo mạng, PIN & IMEI)
    Bởi ngai8gioi10 trong diễn đàn BDM và các vấn đề về cài đặt OS (ROM)
    Trả lời: 119
    Bài viết cuối: 27-10-2014, 11:13 AM
  2. Change vendor, imei, logo máy 8700
    Bởi nguyenthao85999 trong diễn đàn BlackBerry 87XX
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 14-02-2014, 10:45 PM
  3. Hỏi về vấn đề change PIN và IMEI cho 9700 để dùng BIS
    Bởi TuanTran1106 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 05-05-2013, 11:54 PM
  4. TOOL UNLOCK ALL BLACKBERRY FREE
    Bởi thanhhangxt trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry