nếu như bạn mang trong mình cơ hội đến thăm thành phố biển xinh vô cùng đẹp, thì có lẽ tất cả các bạn không thể bỏ qua địa danh du lịch bán đảo Sơn Trà bằng xe máy, khám phá thành phố rộng lớn xinh rất là đẹp từ Sơn Trà, thả hồn với thiên nhiên ưu đãi và thuận hòa tại đây. cùng bản thân mình, khám phá Sơn Trà bằng xe máy tháng 11.

Cung đường phượt bán đảo Sơn Trà thứ nhất

Chay qua cầu Rồng, chạy thẳng đường Võ Văn Kiệt cũng sẽ gặp ngay tuyến đường biển chắn ngang chính là chặng đường Võ Nguyên Giáp, sau đó rẽ trái, chạy đi dọc vùng biển Mỹ Khê thằng tiến chính là tới bán đảo Sơn Trà, ngôi chùa Linh Ứng.

bạn sở hữu thể ghé vào ngôi chùa để thăm quan, sống ảo. sau đấy tiếp theo chạy đến hướng bán đảo Sơn Trà cũng sẽ phải gặp một ngã 3 đường sở hữu bảng chỉ dẫn , ” Cây Đa Đại Thụ” rẽ trái nằm cách 2km và chính là khu DL Trường Mai.

Sau khi rẽ trái về chặng đường đi cây đa đại thụ thì con đường ngày càng nhỏ dần, cứ đi thẳng chính là tất cả các bạn đã đến cây đa ngàn năm nhé!

Cung chặng đường phượt bán đảo Sơn Trà thứ hai

Chạy xe về hướng cầu Thuận Phước để tới bán đảo Sơn Trà. Qua cầu Thuận Phước, các bạn chạy thẳng gặp đường Yết Kiêu quẹo trái vào cảng Tiên Sa, chạy thẳng là tới cảng Tiên Sa, rẽ phải chính là đường vào Sơn Trà.

Sau khi rẽ sẽ phải theo đường đến Bán đảo Sơn Trà, các bạn gặp 1 ngã 3.Tiếp tục chạy theo phía chỉ dẫn Trạm rada cũng như thẳng tiến đến đỉnh Bàn Cờ.

đó chính là 1 ở trong các cung đường cực đẹp để tất cả các bạn ngắm cảnh cũng như thỏa bản thân mình cùng thiên nhiên, với biển trời, riêng tới các hôm mua thực sự đông có cả sương mù lãng đãng bay thí dụ như các bạn đang lạc vào cõi tiên. nếu có cơ hội, tất cả các bạn nên một lần ” phượt xe máy” để xem xét cũng như cùng khám phá thành phố này nhé.
Từ khóa quan tâm: kinh nghiệm du lịch đà nẵng hội an || minh house homestay đà nẵng || du lịch bán đảo sơn trà