Vì ngực lép nên bạn không giám đối diện với người đàn ông mình thích, bởi bạn biết những người đàn ông luôn yêu bằng mắt và bộ phận đập vào mắt họ đầu tiên chính là ngực. Bạn muốn thoát kiếp FA, nhưng lại không trả lời được câu hỏi ngực lép phải làm sao. Để có lời giải đáp mời các bạn theo dõi bài viết dưới đây của chúng tôi.
Ngực lép - Nguyên nhân là do đâu
Không đơn giản mà ngực bạn lại nhỏ như vậy, nó cũng có khá nhiều nguyên nhân mà chị em nên khám phá để có thể khắc phục và cải thiện tình trạng này. Dưới đây là một số nguyên nhân gây ra tình trạng ngực lép.

• Ngực lép do rối loạn nội tiết tố nữ Estrogen và Progenstin. Khi nội tiết tố bị rối loạn các mô mỡ ngực không thể phát triển và nảy nở được, kéo theo tình trạng kinh nguyệt không đều đặn.
  • Ăn kiêng không hợp lý, giảm cân quá nhanh khiến cân nặng sụt quá nhanh khiến lớp mô mỡ ở ngực bị thiếu hụt dẫn đến tình trạng chảy xệ, khuôn ngực không còn to tròn như trước nữa.
  • Di truyền cũng là một trong những nguyên nhân phổ biến ở nhiều trường hợp ngực lép. Nó được truyền từ thế hệ này và thế hệ khác , nêu schungs ta không có những biện pháp khắc phục từ nhỏ thì ngực lép sẽ là một cản trở khá lớn trong cuộc sống.
  • Một số thói quen xấu như thức khuya nhiều, dùng chất kích thích trong một khoảng thời gian dài cũng chính là một trong những nguyên nhân gây ra tình trạng ngực lép.

Ngực lép nguyên nhân do đâu

Ngực lép phải làm sao?
Có khá nhiều nguyên nhân gây ra tình trạng ngực lép ở chị em, chính vì vậy muốn giải quyết vấn đề này bạn cần phải hiểu rõ nguyên nhân tại sao.

Dưới đây là một số câu trả lời mà bạn có thể áp dụng:

Ngực lép phải làm sao? Thực hiện chế độ dinh dưỡng phù hợp
Một chế độ dinh dưỡng khoa học rất cần thiết với tuổi dậy thì của con gái, bởi nó có thể tăng cường hàm lượng estrogen cho cơ thể, kích thích các mô mỡ ngực nảy nở, to tròn hơn.

Những loại thực phẩm mà bạn nên tăng cường bổ sung vào bữa ăn dinh dưỡng của mình như: các loại hạt họ đậu, thịt nạc, hoa quả, hải sản,...

Ở một số trường hợp chị em muốn giảm cân nhanh bằng chế độ ăn kiêng nghiêm ngặt gây ra tình trạng ngực bị chảy xệ và thu nhỏ thì chị em cần phải lên một kế hoạch giảm cân khoa học và nhẹ nhàng hơn.

Massge ngực thường xuyên để thoát kiếp ngực lép
Theo các chuyên gia khẳng định thì massge là một trong những phương pháp giúp cô nàng ngực lép có được khuôn ngực to tròn, quyến rũ hơn. Bởi phương pháp này kích thích, lưu thông tuần hoàn máu, giúp lớp mô mỡ phát triển, lấp đầy khoảng trống trong khuôn ngực.

Massage cho ngực lép

Tập thể dục thể thao giúp ngực lép cũng phải to tròn
Thể dục thể thao không những giúp chị em có một sức khoẻ tốt, thân hình thon gọn, mà còn là một trong những phương pháp giúp bạn thoát kiếp ngực lép.

Một số môn thể thao có thể giúp chị em cải thiện vòng 1 của mình như bơi lội, tập tạ, hít đất,..

Ngực lép không còn lo ngại với lớp trang điểm
Nếu bạn không thể làm ngực to lên được, hãy đánh lừa những người đàn ông bằng lớp trang điểm nghệ thuật.

Hiện nay thì xu hướng trang điểm cho ngực đang là xu thế của giới trẻ, nó không mất quá nhiều thời gian, chỉ vài đường nét cơ bản chị em đã sở hữu một vòng ngực to trong, quyến rũ, đánh gục bao ánh nhìn.

Ngực lép nên trang điểm

Hi vọng những thông tin trên đây sẽ giúp chị em thoát kiếp FA bởi vì ngực lép. Chúc các bạn thành công!!

http://tangvongmot.info

Nguồn: http://tangvongmot.info/nguc-lep Tại: Chăm sóc vòng 1