Kết quả 1 đến 7 của 7
    Hi all,

Mình dùng Windows 8 64 bit. Trước đây mình cài BlackBerry Link và kết nối được Z10 vào máy tính thông qua cáp USB. Mình kết nối vào port USB 3.0 được 1 lúc thì hay bị trường hợp treo máy (blue screen of death) và máy tự khởi động lại :-s Tuy rất khó chịu nhưng vẫn còn có thể tranh thủ để backup và up các leak OS mới được.

Nhưng thời gian gần đây thì mình không cách nào kết nối Z10 với máy tính bằng cáp USB được. Mỗi lần cắm cáp vào kết nối là máy báo "USB device cannot recognized" và kể từ đây thì không thể restart hay shutdown máy 1 cách bình thường được mà phải giữ phím power để tắt máy.

Mình đã thử
    - uninstall và re-install BB Link version mới nhất hàng trăm lần nhưng vẫn không thành công x-(
    - vào registry và search "BlackBerry" để xóa hết đi, sau đó install lại BB Link nhưng vẫn không có tác dụng b-(
    - search các forum nước ngoài thì gặp rất nhiều trường hợp không kết nối được với BB Link, nhưng vẫn chưa có cách nào giải quyết được cho trường hợp của mình

Cách cuối cùng là cài lại windows, nhưng mình không muốn vì nó chiếm rất nhiều thời gian và ảnh hưởng đến công việc hiện tại của mình #:-s

Không biết có bác nào cùng dùng windows 8 64 bit (máy hp 8470p) và cùng bị như mình không?

Có bác cao nhân nào có cách gì hay thì hỗ trợ giải quyết trường hợp này giúp mình với [-O<

Mình dùng Win8 64 bits và vẫn bình thường, máy Thinkpad X201

Guest
    Mình dùng 8460p cũng bị vấn đề không kết nối đc, thử lại với con máy bàn thì ngon lành

Không kết nối được nhưng biểu tượng Balckberry device manager và Z10 vẫn báo là đã được kết nối thì là do các bạn đã disable cái kết nối Blackberry device trong Network Connections nhé.
    Mình không dùng bblink nên máy tính chỉ cần cài cái bb device manager là đủ để kết nối (nhẹ nhà gọn gàng đỡ lằng nhằng) mọi việc khác đã có vnbb10 và sachesi xử lý rồi.

Bạn MrTq: có thể driver USB 3.0 chưa được cài, bạn vào Device Manager xem thử driver có cái nào hiển thị dấu màu vàng ko?

Không biết có giống trường hợp kết nối PlayBook và Windows 8.1 của mình không?. Bạn cứ thử xem sao . Vào Device Manager của PC, Mở phần Network Manager, Xem có phần Research In Motion Network Device không? (Nếu chưa thử cài lại BDM hay BBLink), click chuột phải chọn Properties, sang tab Driver chọn Roll Back Driver.

Chúc bạn thành công!

Em gặp trường hợp y chang như bác. Win 8 64bit, hôm trước còn kết nối được bình thường. Nhưng dạo này thì không thể, các bác giúp em với

Các Chủ đề tương tự

1. ai đã dùng cable hdmi của Z10?
    Bởi bittershop trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 15-09-2014, 03:06 PM
  2. 9900 bị khởi động khi cắm cable vào mày tính
    Bởi laptopnsc1 trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 28-11-2013, 06:20 PM
  3. Hỏi về tốc độ copy qua cable của Z10
    Bởi tienvinh1402 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 20-11-2013, 05:38 PM
  4. So sánh và phân biệt Cable Blackberry Mini USB Original ZIN và hàng nhái
    Bởi trong diễn đàn Mẹo hay khi dùng BlackBerry
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 07-01-2013, 12:30 AM
  5. Hỏi về cable micro usb cho Playbook
    Bởi wrtgsgff trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 22-07-2012, 10:40 PM