Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Thấy vài anh em BBers chán nản vì những bộ công cụ quản lý phức tạp và có phần nặng nề của BlackBerry như BBLink và BlackBerry Desktop Manager, nhưng nếu không cài đặt chúng thì máy tính Windows sẽ không nhận ra thiết bị của bạn (BlackBerry OS, BlackBerry 10, BlackBerry PlayBook) kết nối vào để có thể quản lý files, hoặc kết nối với các phần mềm tiện ích nâng cấp, cài đặt cho chiếc BlackBerry của mình!

Ở đây mình có trích xuất ra BlackBerry Device Manager (không phải BlackBerry Desktop Manager) phiên bản mới nhất 7.1 chỉ có 35MB, hỗ trợ Windows nhận tất cả các thiết bị BlackBerry. Anh em nào thích gọn nhẹ thì chỉ cần cài BlackBerry Device Manager vào là đủ, không cần cài thêm Desktop Manager hay BBLink!

Download: https://mega.co.nz/#!FxpAXAqY!NcNrvEqUG3IZth3ka6rYxy7D3qRvf5IMeW2z-X9f6w8 (thử với BB8700, BB9800, BB10, PB)

Thêm Fshare cho các bạn không khoái Mega: http://www.fshare.vn/file/A8C1TEQ7O3/

Trích dẫn Gửi bởi hoaphus
    Link Mediafire cho bạn nào muốn

http://www.mediafire.com/download/xqxv15araxpj938/BBDeviceMgr.BBVietnam.com.exe

Guest
    Chuẩn, mình cũng đã trích và dùng mỗi e này

Cài cái này vào chỉ giúp nhận thiết bị thôi hả bác? Khi đó BB chỉ như 1 USB phải không ạ?

Trích dẫn Gửi bởi hiddendragon
    Cài cái này vào chỉ giúp nhận thiết bị thôi hả bác? Khi đó BB chỉ như 1 USB phải không ạ?
    Đúng rồi bác, bình thường cắm BB vào PC cũng chỉ để chuyển data thôi mà, up rom thì có mấy khi dùng BDM hay BBL đâu. Mấy cái đó chỉ để cần khi back up hay restore thôi mà chạy nặng lắm, mở rồi ngồi đợi 1 lát em nó mới hiện hồn lên được )

Trích dẫn Gửi bởi hiddendragon
    Nhận như 1 USB, các ứng dụng bên thứ 3 khác (nhẹ hơn BBLink, BDM) như vnbbUtils, vnBB10, Sachesi sẽ vẫn nhận được BB để tương tác bình thường

Guest
    Lưu giữ data trên thẻ nhớ thì bb10 bật cái USB mass storage là dùng luôn

Guest
    Dù sao BBLink vẫn tiện cho BB10 hơn chứ nhỉ

Máy tính mình đang không nhận cả thẻ nhớ và bộ nhớ trong của z10 trong khi vânc cài pm bằng sachesi được. Có bác nào biết cách xử lý mà không phải cài lại wwin không? Đã thử gỡ và cài lại bbl cũng như device man rồi. Lỗi tương tự với playbook.

Hay đấy, cái này nhẹ hẳn! Tuy nhiên cũng nhẹ luôn phần bảo mật thì phải, access vào ổ Y/Z trên BB10 ko cần nhập pass unlock như trên BBLINK!

Sent from my Q10 using Tapatalk

cái này cắm BB10 vào một cái máy tính chưa cài gì về BB là có ngay.

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Help] BlackBerry Desktop Manager 7.1 không thể hiện kết nối
    Bởi mrhieu0208 trong diễn đàn BDM và các vấn đề về cài đặt OS (ROM)
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 07-08-2014, 09:48 AM
  2. BlackBerry Desktop Manager v7.1.0.32 (B33) chính thức đã được phát hành, hỗ trợ PlayBook 4G
    Bởi trong diễn đàn BDM và các vấn đề về cài đặt OS (ROM)
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 18-12-2013, 10:09 AM
  3. Blackberry Storm 2 9520 dùng Desktop Manager nào ?
    Bởi tranminhlong396 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 04-02-2012, 10:07 PM
  4. BlackBerry Desktop Manager Version 6.1.0.35
    Bởi dieulinh16883 trong diễn đàn Tổng quan về BlackBerry
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 18-11-2011, 11:57 PM
  5. BlackBerry Desktop Manager cập nhật bản mới v6.1.0.35
    Bởi hanghien176 trong diễn đàn BDM và các vấn đề về cài đặt OS (ROM)
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 09-06-2011, 09:37 AM