Kết quả 1 đến 6 của 6
    Guest
    Em có con z10-03 mua được tầm 3 tháng. Rồi 1 hôm em để sạc quên qua đêm 1 hôm. hôm sau thấy pin 100%, nhưng nhắn được tầm 2 tin nhắn rồi máy tự sập nguồn, bật lên thì máy báo cục pin đỏ hết sạch. Xong em cắm sạc vào rồi máy khởi động lên thì báo vẫn còn 98%, nhưng dùng được một tí lại sập nguồn và bị như lúc trước. Máy chỉ lúc nào có sạc mới khởi động được nhưng tháo sạc ra dù 100% pin vẫn được một lúc rồi tự sập nguồn. Em đã thử up rom lên 3.0 rồi lại cho xuống 2.2 rồi nhưng vẫn bị tình trạng trên. Em đoán là do pin hoặc con chip nào bị hỏng nên nó bị như thế. Có bác nào biết bệnh này thì giúp em với.

Guest
    Bác mua cục pin mới đi thôi, chứ cục pin của bác có vấn đề rồi, em sạc qua đêm hoài có sao đâu.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Kyle Seven
    Em có con z10-03 mua được tầm 3 tháng. Rồi 1 hôm em để sạc quên qua đêm 1 hôm. hôm sau thấy pin 100%, nhưng nhắn được tầm 2 tin nhắn rồi máy tự sập nguồn, bật lên thì máy báo cục pin đỏ hết sạch. Xong em cắm sạc vào rồi máy khởi động lên thì báo vẫn còn 98%, nhưng dùng được một tí lại sập nguồn và bị như lúc trước. Máy chỉ lúc nào có sạc mới khởi động được nhưng tháo sạc ra dù 100% pin vẫn được một lúc rồi tự sập nguồn. Em đã thử up rom lên 3.0 rồi lại cho xuống 2.2 rồi nhưng vẫn bị tình trạng trên. Em đoán là do pin hoặc con chip nào bị hỏng nên nó bị như thế. Có bác nào biết bệnh này thì giúp em với.
    1- nếu do pin thì mua cục khác .
    2- có thể do hư nguồn, cái này sửa coi bộ hơn nặng $

Ko phải do máy đâu bạn. Theo mình nghĩ:
    1 là do cáp sạc bị hư hoặc không phải chính hãng. Bạn thay thử cáp xịn xem sao vì BlackBerry rất kén cáp sạc (tiện thể kiếm cục sạc khác xem sao)
    2 là pin hư.

Chắc là PIN hư, vừa mua 3 tháng đã bị bác xui rồi, dự là bác mua 2nd hả? Vì hàng 003 giờ không có hàng mới hoặc rất ít. Mượn pin của bác nào test thử trước xem có phải do pin không. Chúc bác may mắn!

Thay sạc khác.