Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18
    Đây là cuốn sách cũ em đã bỏ mấy năm trời , định đem bán sách cũ nhưng lại táy máy..thế là lại cho ra đời 1 cái Dock sạc rất " rẻ " và cũng khá đẹp ..(đẹp hơn cái Dock xốp mà em làm hôm qua)..

Sách có cổng kết nối usb mới ghê chứ... )

Lật ra học nào.... E, đã khắc nguyên 1 cái dock trong lòng cuốn sách rồi đấy

Mặt dưới là " linh hồn " cùa cái Dock , tức là "hệ thống" cực tiếp xúc ... làm trên giấy khó hơn rất nhiều so với trên xốp

Đặt thử em nó vào này.. :x

Lấy keo con voi chấm vào mặt trong cua Dock cho hàng trăm tờ giấy gắn kết với nhau , chỉ chấm vào 1 tí thôi nhé , chấm nhiều là nó thấm rộng ra thì sẽ không dao nào mà tỉa tiếp được đâu ạ....

Sau đó cắt bớt những phần thừa đi sẽ được 1 cái Dock nhỏ bé thế này ạ

Bên trong này

Gần hơn tí nữa

Ngon rồi ... dùng thôi.... =D>

Ý tưởng táo bạo quá nhỉ? Dock sạc dùng cổng USB rất tiện lợi nhưng phải nói nó là biểu tượng cho phong trào đốt sách đập phá bàn ghế, phá trường phá lớp của anh em quá. Sao bác không dùng vật liệu meka nhỉ! Khoan cái lỗ nhỏ thêm 1 em LED vào nữa là có cái Dock lung linh. Đấy là ý tưởng thôi chứ tôi cũng chưa đủ kinh nghiệm làm thử.

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    Cũng thích, nhưng ko chắc đã làm theo được

Trích dẫn Gửi bởi H2o
    Ý tưởng táo bạo quá nhỉ? Dock sạc dùng cổng USB rất tiện lợi nhưng phải nói nó là biểu tượng cho phong trào đốt sách đập phá bàn ghế, phá trường phá lớp của anh em quá. Sao bác không dùng vật liệu meka nhỉ! Khoan cái lỗ nhỏ thêm 1 em LED vào nữa là có cái Dock lung linh. Đấy là ý tưởng thôi chứ tôi cũng chưa đủ kinh nghiệm làm thử.

Nếu có đồ thì nói làm gì bác.đi mua meca với LED thì thà em mua đồ về tự làm lấy cái khuôn rồi mua hạt nhựa về để sản xuất hàng loạt luôn ấy chứ... ) không thì mua luôn cái dock xịn cho nó đỡ mất công làm..Đây là em tận dụng những thứ không dùng nữa , vừa đỡ tốn tiền , vừa kích thích sáng tạo và tư duy của mình...Các bác có thể lấy bất cứ 1 cuốn sách hay tạp chí và thậm chí là 1 tệp giấy nháp cũng đượcchứ đâu phải cứ là sách giáo khoa mới được nên vấn đề phát động phong trào phá hoại là không đúng đâu nhé..

Chịu thua, tay tui không sao khéo bằng bạn. Ngưỡng mộ quá đi thôi

cái quan trọng nhất trong cái TUT này theo mình là dụng cụ để cắt cuốn sách, và có lẽ cần thêm vài dòng về cách "rọc" or "cut" cuốn sách ra như thế.

bạn cho mình hỏi cái này nhé: mình có con 9700 và 1 cái sạc dư, mình cũng muốn làm cái dock mà không biết cực tính của 2 cái chấu sạc trên BB như thế nào, bạn có kinh nghiệm, giúp mình với!!!! cục sạc thì mình có thể cắt ra rồi dùng đồng hồ để đo còn phần cứng trên BB là mình bó tay rồi! giúp mình với nhé! cám ơn bạn nhiều!

thật là pro qua đi .......
    cho mình sạc ké với heng........ ; [slide][/slide]

có mod nào biết cực tính trên 2 cái cực sạc của BB không nhì? i need some helps!!

Trích dẫn Gửi bởi tumlac
    có mod nào biết cực tính trên 2 cái cực sạc của BB không nhì? i need some helps!!
    bác cứ cắt dây sạc ra rồi thử chập vào 2 cực của BB , nếu đúng cực thì sẽ hiển thị biểu tượng sạc ngay..còn nhầm thì cũng chẳng sao..không hỏng đâu mà sợ.. <br /><br />--- Added at 26/08/2011, 12:19 ---<br /><br />

Trích dẫn Gửi bởi motorolavn
    cái quan trọng nhất trong cái TUT này theo mình là dụng cụ để cắt cuốn sách, và có lẽ cần thêm vài dòng về cách "rọc" or "cut" cuốn sách ra như thế.
    em chỉ dùng dao dọc giấy thôi bác ạ..." đầu tư " hẳn 20k mua loại xịn xịn cắt nó mới ngọt.. ..Cách cắt thì thực ra chả có cách gì cả,những đoạn thẳng thì tỉa tẹt ga,đoạn cong thì cẩn thận hơn 1 tí..em làm cái dock này mất 2 tiếng..

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 04-09-2015, 11:21 AM
  2. Làm Dock sạc cho BlackBerry từ những thứ vứt đi ... ^^!
    Bởi trong diễn đàn Linh kiện, dụng cụ tự chế - DIY
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 22-03-2014, 10:42 AM
  3. dock sạc máy và sac được pin cho blackberry z10
    Bởi hoangquocdu trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 09-03-2014, 04:09 PM
  4. Hỏi về dock sạc ?
    Bởi chothuenha87 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 06-07-2013, 02:32 PM
  5. Con hổ gỗ và cái dock sạc BB :)))
    Bởi laptopnsc5 trong diễn đàn Linh kiện, dụng cụ tự chế - DIY
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 26-01-2013, 09:08 AM