Kết quả 1 đến 7 của 7
    BlackBerry JDE là công cụ lập trình chính thống cho hầu hết các dòng BB, hiện nay còn có thêm web work để viết phần mềm cho OS 6+(mình chưa thử món này. )
    Mình thấy nhiều bạn khá có hứng với việc lập trình cho BB nhưng thường thấy các bạn bị gặp lỗi khi cài đặt và config cho BlackBerry JDE để bắt đầu lập trình cho BB.
    Lang lang trên youtube mình thấy đoạn video này cũng khá hay các bạn có thể tham khảo để cài đặt và config BlackBerry JDE

<div><iframe width="600" height="360" src="https://www.youtube.com/embed/Hr0sU0Sx2O8?wmode=opaque" frameborder="0" allowfullscreen=""></iframe>
    </div>
    Chúc các bạn thành công và có thể tự viết 1 ứng dụng cho em BB thân yêu. :x :x

Ơ thế là trước đến giờ 2 AE mình làm thiếu mất cái patch của JDE mà sao vẫn builer ra được nhỉ

Các bác có thể tải eclipse plugin for blackberry để lập trình tốt hơn, nó hỗ trợ mình rất nhiều từ câu lệnh cho đến sửa lỗi. Chơi với BB JDE chán thí mồ.

Trích dẫn Gửi bởi hanz
    Các bác có thể tải eclipse plugin for blackberry để lập trình tốt hơn, nó hỗ trợ mình rất nhiều từ câu lệnh cho đến sửa lỗi. Chơi với BB JDE chán thí mồ.
    Bác bảo chán chỗ nào. Có bao nhiêu phần mềm dành cho người Việt bắt nguồn từ nó đó.
    VD: iSendIt, TinhTeSms for Blackberry, ePub...v...v...
    Thực sự có quá ít tài liệu nói về eclipse plugin for blackberry nên rất khó cho người dùng

Trích dẫn Gửi bởi hanz
    Làm bài hướng dẫn cho vui đi bác.
    Trước down về dùng thử mà không biết dùng nên dùng JDE cho đơn giản.hjhj

Trích dẫn Gửi bởi bbtn
    Bác bảo chán chỗ nào. Có bao nhiêu phần mềm dành cho người Việt bắt nguồn từ nó đó.
    VD: iSendIt, TinhTeSms for Blackberry, ePub...v...v...
    Thực sự có quá ít tài liệu nói về eclipse plugin for blackberry nên rất khó cho người dùng
    Mình thấy dùng eclipse plugin for blackberry rất tiện mà, tài liệu cũng kha khá (google 1 tí là ra)
    Mình tìm hiểu BB được gần 3 tháng, chưa xài blackberry jde lần nào

Trích dẫn Gửi bởi lxnhat
    Mình thấy dùng eclipse plugin for blackberry rất tiện mà, tài liệu cũng kha khá (google 1 tí là ra)
    Mình tìm hiểu BB được gần 3 tháng, chưa xài blackberry jde lần nào
    Vậy bạn có thể hướng dẫn mọi người bằng 1 bài viết được khôgn mình cài đặt rồi nhưng chưa hiểu cách sử dụng trước đến giờ toàn sử dụng Blackberry JDE thấy hơi khó và thức tạp

Các Chủ đề tương tự

1. Cần giúp đỡ import file config .opvn vào phần mềm openvpn
    Bởi trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 11-02-2017, 12:39 PM
  2. Cách Config EVDO cho các dòng máy Blackberry CDMA
    Bởi trong diễn đàn Những người dùng CDMA
    Trả lời: 99
    Bài viết cuối: 26-06-2012, 12:06 PM