Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12
    Ngày trước có tham gia bên Newday, em cũng đang tập tọe làm theme. Hiện giờ em đã có thể làm những theme khá cơ bản rùi, nhưng em lại muốn vươn cao hơn ;

Em bị một cái vướng mắc là không thể nào làm được hiệu ứng Hidden Dock.
    Em lập toptic này với mong muốn nhỏ nhoi là ai đó biết về kỹ thuật này thì xin hãy viết 1 bài TUT để cho em được học hỏi thêm về kỹ thuật này với ^^

Em xin cám ơn rất nhiều ^^

cái này mình cũng từng nhờ sadi giúp nhưng vẫn chưa hiểu mong xinloimottinhyeu_812 và giúp bọn em phát em làm hoài mà không thành công :-s

Hidden dock có nhiều kiểu lắm các bác thích kiểu nào: hotkey,slide animation,button focus,... Google có nhiều phết đây. Themer dev ít khi shared lắm, họ làm theme để sell mà

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Ddos
    Hidden dock có nhiều kiểu lắm các bác thích kiểu nào: hotkey,slide animation,button focus,... Google có nhiều phết đây. Themer dev ít khi shared lắm, họ làm theme để sell mà

Bác biết thì bác TUT qua cho em cái slide animation và button focus với. Em đội ơn bác lắm lắm

Guest
    [/quote] Bác biết thì bác TUT qua cho em cái slide animation và button focus với. Em đội ơn bác lắm lắm[/quote]
    Nói là làm bằng composer nhưng chủ yếu lại là chỉnh code bằng notepad++, rắc rối lắm. Bạn đã biết kĩ thuật cơ bản rồi thì cứ soi theo code svg mà chỉnh thì mới làm được.
    Tut thì chắc chưa có được ngay, em cũng không muốn múa rìu qua mắt thợ,chờ pro ra tay thôi.

em muốn biết về kĩ thuật hotkey bác ạ bác có thể giúp em được k

Guest
    Dùng hotkey thì đơn giản mà, convert cái dock hành button hoặc animation rồi gán phím deerr sho/hide

[ Posted by Mobile Device ] <br /><br />--- Added at 26/03/2011, 09:32 ---<br /><br />Hotkey thì không có hiệu ứng gì đặc biệt nếu làm đơn giản không slide và o phải chỉnh code.

chủ yếu là cái code để cài vào ứng dùng ý

rất nhiều kĩ thuật hiệu ứng cho theme blackberry được hướng dẫn trực tiếp bằng video ở đây http://vimeo.com/11498995, bạn có thể tham khảo. Nếu khó khăn hãy tìm hỏi anh em Newday nhé

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi mr.xtop
    rất nhiều kĩ thuật hiệu ứng cho theme blackberry được hướng dẫn trực tiếp bằng video ở đây http://vimeo.com/11498995, bạn có thể tham khảo. Nếu khó khăn hãy tìm hỏi anh em Newday nhé
    Em hỏi bác cái, sao em ko truy nhập đc vào Newday ? (Từ lâu rồi, hỏi SONIC thì anh ý bảo là đang code lại site)
    Giờ em hỏi anh em newday ở đâu hả bác ?

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Free 85xx] sb_aerial only hidden dock
    Bởi rontran9xdn9999 trong diễn đàn Theme - Hình nền
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 10-07-2012, 03:13 AM
  2. Cần giúp gấp Hidden Dock (No Animate)
    Bởi heomapdangyeu trong diễn đàn Thiết kế Giao diện - Themes Developers
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 07-07-2012, 04:18 AM
  3. [xin xỏ] file code svg để làm hiệu ứng hidden dock
    Bởi trong diễn đàn Thiết kế Giao diện - Themes Developers
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 25-05-2012, 11:48 AM
  4. [GIFT-2012: Only 85xx] sb_recho hiệu ứng hidden dock
    Bởi trong diễn đàn Theme - Hình nền
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 20-01-2012, 09:18 PM
  5. Theme: Tropical Split | Side Splitting | Hidden Dock