Kết quả 1 đến 9 của 9
    Guest
    Như các bạn cũng biết là ở OS 4.5 dạng theme zen, today, custom giới hạn icon ở kích thước 48x36. Mình mong muốn là có thể make 1 theme với icon to như 52x52 hoặc 53x48 cho layout zen,today, custom. Mặc dù đã có tìm hiểu sơ qua vài bài viết nhưng thật sự chưa có bài viết nào hướng dẫn chi tiết và cụ thể. Vì vậy, mong các pro chỉ giáo thêm để mình có thể thỏa sức sáng tạo theme theo sở thích và cống hiến cho mọi người những sản phẩm theme đẹp. Thanks!

mình cũng đang thắc mắc, các pro có thể trả lời k ạ

Thứ nhất là chỉ làm to icon ở homescreen
    Thứ 2 là bạn làm 1 file svg = theme composer , edit lại file svg = notepad , chỗ nào có 48*36 thay = kích cỡ mong muốn,khuyến cáo là tỉ lệ thuận hoặc nghịch nhớ , ví dụ : 24*18 ...
    Nếu k đồng đều icon sẽ méo

[ Posted by Mobile Device ]

icon trong màn hình app kìa. muốn chỉnh nó về 36x36 hay 52x52 nhưng ko biết cách.

Trích dẫn Gửi bởi ngocduy1289
    icon trong màn hình app kìa. muốn chỉnh nó về 36x36 hay 52x52 nhưng ko biết cách.
    có cách bên tinhte, làm theme 3 dòng đó bạn

Cho mình hỏi là khi mình làm theme và xuất ra thì bị báo lỗi

Mã:
    Warning: The following resources could not be included in the theme for reasons explained below:
    	banner.svg
    	lockscreen.svg

Warnings: 
    banner.svg: Failed to compile SVG file.
    lockscreen.svg: Failed to compile SVG file.

Errors in banner.svg: 
    Error: The value "1,000000" for attribute "stroke-opacity" of element <text> named "banner_Date" is invalid.
    Error: The value "1,000000" for attribute "stroke-opacity" of element <text> named "banner_Coverage" is invalid.
    Error: The value "1,000000" for attribute "stroke-opacity" of element <text> named "banner_SystemStatus" is invalid.
    3 error(s) were encountered.

Errors in lockscreen.svg: 
    Error: The value "1,000000" for attribute "stroke-opacity" of element <text> named "banner_Date" is invalid.
    Error: The value "1,000000" for attribute "stroke-opacity" of element <text> named "banner_Coverage" is invalid.
    Error: The value "1,000000" for attribute "stroke-opacity" of element <text> named "banner_SystemStatus" is invalid.
    3 error(s) were encountered.
    nhờ bạn nào biết hướng dẫn mình khắc phục với.
    Mình cảm ơn!
    P/s: ah mình xuất ra cho os4.2.1 thì đc còn với os4.2.2 hoặc os4.5 thì bị báo lỗi như trên

up cho bạn nào biết chỉ mình với .................................................. .

mấy cái lổi đó bạn thử từ từ sẽ hiểu. ví dụ trên của bạn có 3 lổi trong mục banner và 3 lổi trong mục lockscreen. mấy cái lổi đó có thể do nhiều nguyên nhân như kéo icon giản ko theo tỉ lệ, hay bị nằm ngoài màn hình..., nói chung chung là vậy. cách tốt nhất là để chi tiết trong mục đó về lại defaul ban đầu, rồi xuất ra .cod xem nó hết cái lổi đó chưa. từ đó từ ngẩm tiếp là ra thôi. chúc thành công.

bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo...

Các Chủ đề tương tự

1. Kinh nghiệm phân biệt sạc zin đời mới (usb) của RIM
    Bởi miinphansi trong diễn đàn Mẹo hay khi dùng BlackBerry
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 03-11-2014, 05:19 PM
  2. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 04-01-2014, 09:08 PM
  3. Theme 12 Home Icon ( 480x360) Thêm icon cho màn hình chính
    Bởi Kaid0o trong diễn đàn Theme - Hình nền
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 25-01-2013, 11:55 PM