Kết quả 1 đến 4 của 4
    Đã lúc nào bạn dùng qua 1 theme có hiệu ứng khi bạn nhấn 1 tổ hợp phím mặc định thì màn hình home xuất hiện calendar,sms,messages,hay bất kỳ đối tượng today nào chưa?
    Có bạn pm hỏi mình cách làm hidden today,nay mình mở topic này. Thật ra thì nói làm hidden today "dễ cũng dễ mà khó thì cũng khó" (mình sẽ giải thích tại vì sao như vậy)

CODE VÍ DỤ HIDDEN TODAY:

[spoil]<set xlink:href="#hs0_line" attributeName="display" to="none" begin="0"/>
    <set xlink:href="#hs0" attributeName="display" to="none" begin="0"/>
    <set xlink:href="#calendar1hotspot" attributeName="display" to="none" begin="0"/>
    <set xlink:href="#calendar2hotspot" attributeName="display" to="none" begin="0"/>
    <set xlink:href="#calendar3hotspot" attributeName="display" to="none" begin="0"/>

<set xlink:href="#hs0_line" attributeName="display" to="none" begin="accessKey(x)"/>
    <set xlink:href="#hs0" attributeName="display" to="none" begin="accessKey(x)"/>
    <set xlink:href="#calendar1hotspot" attributeName="display" to="none" begin="accessKey(x)"/>
    <set xlink:href="#calendar2hotspot" attributeName="display" to="none" begin="accessKey(x)"/>
    <set xlink:href="#calendar3hotspot" attributeName="display" to="none" begin="accessKey(x)"/>

<set xlink:href="#hs0_line" attributeName="display" to="inline" begin="accessKey(z)"/>
    <set xlink:href="#hs0" attributeName="display" to="inline" begin="accessKey(z)"/>
    <set xlink:href="#calendar1hotspot" attributeName="display" to="inline" begin="accessKey(z)"/>
    <set xlink:href="#calendar2hotspot" attributeName="display" to="inline" begin="accessKey(z)"/>
    <set xlink:href="#calendar3hotspot" attributeName="display" to="inline" begin="accessKey(z)"/>[/spoil]

MUỐN TEST ĐOẠN CODE TRÊN
    [spoil]-bạn tạo 1 theme mới và add today calendar có 3 dòng
    -1file svg không có gì cả.
    rồi add đoạn code đó vào trước tag </svg>
    -sẽ báo lỗi nhưng bỏ qua.
    -test trên simulator sẽ có kết quả.[/spoil]

ở đoạn code trên mình có thể giải thích 1 cách sơ lược như sau:
    - khối code 1 có nhiệm vụ ẩn today calendar lúc bắt đầu,nói thế này cũng chưa chính xác lắm. nhưng các bạn cứ tạm hiểu vậy.
    - khối code 2 có nhiệm vụ ẩn today calendar đi khi nhấn phím x
    - khối code 3 hiện lại today calendar khi nhấn phím z.

Để đoạn code trên chạy được. bạn cần lưu ý giá trị hs của đối tượng today (calendar,sms,messages....) mà bạn muốn ẩn hiện.
    - ở đây là hs0 tức là theme này chưa add đối tượng nào khác trước đối tượng today mà bạn muốn hiện ẩn. khi mà bạn dã add đối tượng zen hay today khác trước đối tượng mà bạn mong muốn hiện ẩn thì bạn phải nắm được giá trị của nó.
    ví dụ: trước đó bạn add 1 zen items chẳng hạn.đối tượng này là đầu tiên thì nó lấy giá trị là hs0. bạn add thêm today calendar dể ẩn hiện thì lúc này nó là hs1. Vì vậy nắm được giá trị hs của đối tượng today mà bạn muốn ẩn hiện là quan trọng nhất.

Nếu bạn đang làm dở 1 theme add các đối tượng khác ở homescreen trong theme builder rồi thì vẫn có cách tìm giá trị hs của today bạn mới add vào.
    - cách 1: nếu trong quá trình đó bạn chỉ add và không xóa đi bất cứ đối tượng nào thì chỉ cần đếm số đối tượng trước đối tượng today của bạn,nó đúng bằng giá trị hs của today mà bạn muốn ẩn hiện.
    - cách 2: cách này chắc chắn hơn,hầu như là luôn đúng,chỉ sai khi bạn đọc số sai =))
    Đó là edit thư mục temp,phần này lúc hướng dẫn làm fullbanner của Mr.Tony có nói qua. là bạn add thêm thuộc tính "deny delete folder and subfolder" của tài khoản "SYSTEM" và "administrator/username". Mục đích là bạn add today items vào rồi export theme thì nó tạo ra thư mục tạm trong thử mục Temp,bạn vào dó tìm file homescreen.svg mở lên bằng notepad hay notepad++ rồi tìm dòng hs của đối tượng today. lúc này bạn có đúng giá trị đó.

Nghĩ sao viết vậy nên có hơi dài dòng,nếu hiểu được thì nó không khó. chúc bạn thành công.

p/s: khi add file svg có đoạn code trên simulator báo lỗi: "Duration.............." bạn đừng dể ý.test trên simulator là sẽ thấy.

Nếu thấy có chỗ nào còn sai sót,cần bổ sung mong các bạn góp ý. cảm ơn.

Guest
    a có thể giúp e về việc tạo theme cho blackberry không.?...e rất muốn học hỏi...a có thể cho e xin yh or mail...thanks a nhiều

Trích dẫn Gửi bởi doan.pro7
    a có thể giúp e về việc tạo theme cho blackberry không.?...e rất muốn học hỏi...a có thể cho e xin yh or mail...thanks a nhiều
    mình cũng biết 1 ít thôi. nhưng nếu bạn cần trợ giúp thì cứ mail cho mình. email mình để dưới chữ ký.

Trích dẫn Gửi bởi greensky20
    bất kỳ đối tượng today nào chưa?
    Có bạn pm hỏi mình cách làm hidd
    Anh ơi, anh có thể cho file theme demo để đàn em học hỏi được không ợ ?

Các Chủ đề tương tự

1. [GIFT-VALENTINE 2012-85xx] sb_velvet: sliding dock + hidden today
    Bởi rangtho123 trong diễn đàn Theme - Hình nền
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 05-07-2013, 09:45 PM
  2. Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 03-07-2013, 10:19 AM
  3. [83/87/88] sb_wakai: hidden today + pin hiển thị phần trăm
    Bởi karazone123 trong diễn đàn Theme - Hình nền
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 25-08-2011, 10:14 AM
  4. Caramel | 7 Icon | Weather Slot | Hidden Today