Kết quả 1 đến 2 của 2
    Mình mới tập làm theme cho BB có một số cái không hiểu cơ bản thôi, chủ yếu là mới phần thay icon, chưa đến trình composer, hay hidden dock gì cả mong mọi người giúp đỡ.
    1. ICON của application :
    1.1. Trong theme builder nó mặc định cho mình danh sách các phần mềm của bb (text message, message, map,...) có cách nào để thay đổi số lượng, hay các icon mình muốn hiển thị trong phần này ko.
    1.2. Thay từng cái ICON thì lâu và sợ sót. Mình có biết chức năng thay icon hàng loạt bằng cách rename các icon của mình theo hệ thống nhận dạng của BB. Nhưng ko biết list chuẩn các icon cần có ấy nó nằm ở đâu, làm sao sưu tập đủ và rename đc
    1.3. Khi vào 1 mục trong application, ví dụ vào mục media, nó lại có các mục nhỏ hơn (picture, video,...) cũng đều có thể thay ICON, vậy làm sao để thay các icon này trong theme builder?
    1.4. Sao trong app list của theme builder mình thấy một loạt loại BROWSER vậy, thực tế cần thay các icon nào (mình dự định design theme cho đt ko dùng BIS thôi )
    1.5. Font trong theme builder có phải font của window ko. Nếu ko thì có cách nào mở rộng thư viện font không

Thế đã, mong các bác giúp đỡ. Nếu có thể cho mình xin số đt, nick yh vào inbox hum nào có thời gian mình có cơ hội uống cafe giao lưu học hỏi
    Cảm ơn các bạn

1. Thay đổi số lượng thì bạn phải cài theme lên máy rồi thêm bớt (ẩn) những ứng dụng nào ko muốn để thôi
    2. Trong khung thay icon, bạn ấn chuột phải chọn change all icon rồi dẫn đến folder chứa các icon đó, còn nếu muốn biết đặt tên như nào thì bạn vào folder cài Theme Studio và xem nhé: (Ổ cài):\Program Files\Research In Motion\BlackBerry Theme Studio 6.0\samples\Themes\Images\BlackBerry6_360x480\icon s
    3.Các icon đó đều có trong bảng thay icon mà
    4. Theo những gì mình đã từng dùng thì chỉ hiện Browser và Browser WAP thôi, còn lại ko quan trọng lắm
    5. Có, bạn có thể lên dafont.com hoặc 1001fonts.com để tìm thêm font

Các Chủ đề tương tự

1. Mong các bác giúp
    Bởi ndiemtram trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 26-09-2014, 03:55 PM
  2. Mong các bác ghé qua và giúp đỡ
    Bởi Hachung8371 trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 26-04-2013, 07:51 PM
  3. Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 10-07-2012, 10:13 PM
  4. new theme pW 1.0 os5,mong cho ý kiến( Hưởng ứng phong trào làm theme)
    Bởi dungvl141 trong diễn đàn Theme - Hình nền
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 10-07-2012, 03:10 AM
  5. Mong anh em giúp đỡ cứu máy cho em không sử dụng được!!!!
    Bởi haiyeuhang93@yahoo.com trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 31-12-2011, 06:53 PM