Kết quả 1 đến 4 của 4
    Mình mới tập làm themes cho bb và đang dùng BlackBerry Theme Studio 5.0 để làm . Bạn nào biết giúp mình mấy vấn đề này với

1. Mình làm ở home screen ok xong khi vào phần menu thì app ko cho tinh chỉnh phần icon sóng pin nên nhìn ko có đồng bộ lắm

2. Ở phần Composer mình tạo 1 thanh dock menu nhưng khi cài vào máy thì phải lăn viên bi lên hoặc xún thì mới chuyển qua lại các icon được, không thể lăn qua lại hoặc lên xún như những themes khác được

3. Khi mình cắm sạc thì không hiện dấu sạc pin trên icon pin

4. Để tạo 1 slot cho weather thì phải làm sao

Ái biết thì giúp mình với, Thanks ..

1. Mình quên mất, thường thì phải vào một màn hình nữa chỉnh lại các icon, tại bên trong là Menu chứ không còn HomeScreen nữa ^^
    2. Có phần chỉnh cách nhảy của Chuột qua các Item : Bạn nghiên cứu từng cái :
    VD :

Item 1 :
    Đi lên : Item 0
    Đi xuống : không có
    Trái : Không có
    Phải : item 2
    Item 2
    Đi lên : Item 0
    Đi xuống : không có
    Trái : item 1
    Phải : item 2

... tương tự cho các item còn lại : Item 0 thì đi xuống là các item tương ứng

3. Xạc không hiện icon xạc : Đó là do cái hình lúc bạn thêm vào PIN chưa có chỉnh chính xác các chế độ xạc tương ứng!
    4. Vụ slot Weather thường là do phần mềm tạo ra chứ ít ai chỉnh Cod vào, tại nếu khi cài theme mà không có cod nhìn bị lỗi !!

Biết nhiu chỉ nhiu ah, quên hết ùi

MÌnh giải quyết được phần 2 & 3 + 4 rồi . Bạn có thể nói rỏ hơn về phần 1 giúp mình được hok

1. Cái bảng thứ 1 hay thứ 2 gì có 2 tab lận đó bạn, cái tab!bạn qua cái tab thứ 2 là chỉnh trong menu!vô đó chỉnh phá phá là nó đồng bộ à

[ Posted by Mobile Device ]