Kết quả 1 đến 6 của 6
    Như tiêu đề, mình đang làm 1 theme BB10 cho Bold 9000, tuy nhiên bộ Icon của mình thì nó hơi to, khoảng 80x80 nên nhìn cũng hơi kì kì.

Mình đã thử chỉnh lại bộ Icon này nhỏ hơn tuy nhiên khi đưa vào theme thì nó có hiện tượng bị vỡ ảnh. Không biết có phải do mình dùng chương trình sửa ảnh Paint nên bị vậy hay không ?
    Không biết trong Blackberry Theme Studio 6.0 có chức năng chỉnh lại kích thước Icon hay không mà mình tìm mãi chả thấy, mọi người ai có kinh nghiệm chỉ giúp mình nhé.
    Thanks all !

Guest
    Kích thước icon chuẩn của 9000 là 80x80 mà bác, bác làm bé đi thì nó vỡ hạt là đúng rồi .
    Còn bác muốn bé ko vỡ thì chỉ có cách resize icon bé đi, sau đó ghép vào 1 icon khác trong suốt nhưng icon phải là 80x80 rồi thay vào là dc.

[ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi Thaihale
    Kích thước icon chuẩn của 9000 là 80x80 mà bác, bác làm bé đi thì nó vỡ hạt là đúng rồi .
    Còn bác muốn bé ko vỡ thì chỉ có cách resize icon bé đi, sau đó ghép vào 1 icon khác trong suốt nhưng icon phải là 80x80 rồi thay vào là dc.

Cám ơn bạn, nhưng ghép bằng cách nào hả bạn ? Dùng paint được không ? Chức năng nào dùng để ghép ?

Dùng PTS mới dc chứ paint mà cho hình trong suốt vào nó thành đen luôn thì phải :|
    Bác tạo 1 icon 80x80 trong suốt xong rồi ghép các icon bé vào là ok, cái này hơi mất thời gian )

Trích dẫn Gửi bởi Thaihale
    Dùng PTS mới dc chứ paint mà cho hình trong suốt vào nó thành đen luôn thì phải :|
    Bác tạo 1 icon 80x80 trong suốt xong rồi ghép các icon bé vào là ok, cái này hơi mất thời gian )

Ồ, vậy thanks pro. Icon trong suốt thì mình có rồi, giờ chỉ cần vọc tí PTS là đủ. Chúc vui nhé )

bạn dùng PTS, resize (Ctrl + Alt + i) icon về cỡ nhỏ hơn (khoảng 60x60) sau đó canvas size (Ctrl + Alt + c) lại thành 80x80 ^_^

Các Chủ đề tương tự

1. Giúp cách thay icon trong mục Option, Setup, Music
    Bởi luclamandep01 trong diễn đàn Thiết kế Giao diện - Themes Developers
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 12-12-2013, 11:31 AM
  2. Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 03-05-2013, 10:16 PM
  3. cần giúp thay đổi theme icon OS6 BOLD 9000
    Bởi chamhetsms trong diễn đàn Thiết kế Giao diện - Themes Developers
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 14-04-2013, 11:00 AM
  4. [HỎI] Cách thay đổi vị trí các icon trên thanh Application trong theme OS6