Kết quả 1 đến 10 của 10
    Do thấy theme Mini Banner Live 10 cho dòng OS 7 đẹp mà không hỗ trợ cho dòng OS 6. Nên mình muốn làm 1 cái cho dòng OS6 (9650, 9630, 9700, 9780)

Review:
    Hiện tại thì bộ theme đã hoàn thành. Nhưng mình muốn thay thêm các icon trong mục Music, Setup, Option luôn cho đẹp giống theme Seven Point Five. Vậy cho mình hỏi phải làm như thế nào? Mong các bạn đóng góp ý kiến để mình sớm trình làng ><

Những cái này không thể đổi được rồi, tốt nhất bạn gom những icon này vào một Folder, vậy là ổn !

[ Posted by Mobile Device ]

@romantic_it97: bác ơi bác gắng làm nhanh rồi share cho anh em với nhé. Thanks bác nhiều ạ

Trích dẫn Gửi bởi tndoubleh
    Những cái này không thể đổi được rồi, tốt nhất bạn gom những icon này vào một Folder, vậy là ổn !

[ Posted by Mobile Device ]
    những cái này vẫn thay được bạn à, nhưng mình k biết cách, có 1 theme cho 97 giao diện hao hao giống os7, và tất cả cá icon bên trong ấy thay hệt như os 7, lạ nữa là nếu chuyển về theme mặc định thì các icon cũng đổi theo

Trích dẫn Gửi bởi qloved
    những cái này vẫn thay được bạn à, nhưng mình k biết cách, có 1 theme cho 97 giao diện hao hao giống os7, và tất cả cá icon bên trong ấy thay hệt như os 7, lạ nữa là nếu chuyển về theme mặc định thì các icon cũng đổi theo
    Không phải đâu bác, đợt e có làm máy cái nỳ cũng gặp vânđề tương tự,nhưng sau tìm hiểu và thấy giới hạn trên OS thấp, bằng chứng là các bác làm theme chuyên nghiệp cũng không đổi được @@

OS7 thì ngon

Không phải đâu bác, đợt e có làm máy cái nỳ cũng gặp vânđề tương tự,nhưng sau tìm hiểu và thấy giới hạn trên OS thấp, bằng chứng là các bác làm theme chuyên nghiệp cũng không đổi được @@

OS7 thì ngon
    trước mình cũng nghĩ là không đổi được trên os<7, nhưng giờ mình khẳng định là đổi được trên os 6,nếu os7 thì k nói làm gì, mình dùng 9700 mới cài theme đó chiều nay xong.
    https://app.box.com/s/aywr7dn3bt8rqkcpf67y
    link tải cài offline theme đấy, cài xong reset lại là ổn, theme tuy nặng 2mb nhưng chạy khá mượt

kể ra nếu nghiên cứu được cách đổi các icon đấy thì mở ra 1 thiên đường sáng tác theme ở 1 tầm cao hơn và đồng bộ hơn, k còn kiểu theme nửa nạc nửa mỡ nữa.

http://forums.crackberry.com/theme-...how-edit-option-toolkit-icons-os6-os7-821694/
    link 1 bài trên crackberry có bàn về vấn đề này

OS7 thì ngon
    Bác cứ nói thế nào ấy chứ. Bác thử dùng theme Seven Point Five trên OS 6 đi nhé. Thay đổi 100% icon như os 7

Trích dẫn Gửi bởi qloved
    http://forums.crackberry.com/theme-...how-edit-option-toolkit-icons-os6-os7-821694/
    link 1 bài trên crackberry có bàn về vấn đề này
    Mình hơi kém tiếng anh đâm ra hơi khổ :3

Các Chủ đề tương tự

1. [Help]Playbook chỉ còn icon browser + setup khi up len 2.1.0.1917
    Bởi toyotahv102 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 23-11-2016, 07:00 PM
  2. Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 03-05-2013, 10:16 PM
  3. cần giúp thay đổi theme icon OS6 BOLD 9000
    Bởi chamhetsms trong diễn đàn Thiết kế Giao diện - Themes Developers
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 14-04-2013, 11:00 AM
  4. Cần mọi người giúp về vấn đề thay đổi kích thước Icon khi làm theme !
    Bởi rgyg205 trong diễn đàn Thiết kế Giao diện - Themes Developers
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 14-03-2013, 06:24 PM
  5. [HỎI] Cách thay đổi vị trí các icon trên thanh Application trong theme OS6
    Bởi onlyyou297 trong diễn đàn Thiết kế Giao diện - Themes Developers
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 09-12-2012, 11:08 AM