Ngày nay, với sự phát triển của công nghệ nhất là điện thoại di động ngày càng phổ biến, hầu như mỗi chúng ta đều sở hữu cho mình một chiếc điện thoại đa chức năng, nhất là những chiếc Smart phone thông minh. Ta không thể phủ nhận những lợi ích to lớn mà chiếc điện thoại thông minh mang lại. Không chỉ dừng lại ở mức nghe gọi, lướt web, xem phim, đọc báo... mà bây giờ chúng ta hoàn toàn có thể chăm sóc và bảo vệ sức khỏe của mình ngay trên chiếc điện thoại thân yêu.

Dưới đây sẽ là 2 ứng dụng tuyệt vời cho chiếc điện thoại của bạn.

• Rung mát xa Vibrate Massager
Bạn có tin mình có thể massager cơ thể bằng chính chiếc dế yêu của mình không? Ngay bây giờ bạn có thể tin rùi đấy với ứng dụng mát xa cho điện thoại Vibrate Massager APP For Android Mobile.

Dựa vào chế độ rung của điện thoại, các nhà lập trình Mobile đã nghĩ ra ý tưởng biến nó thành một chiếc máy massager mini cho điện thoại của bạn. Chỉ cần mở ứng dụng lên, đặt nó lên vùng cần massage như cổ, tay, các vùng cơ,...bạn sẽ được massager ngay lập tức.

Ưu điểm của ứng dụng mát xa Vibrate Massager là bạn có thể chọn nhiều chế độ rung khác nhau như rung liên tục, rung trong một thời gian dài, rung ngắt quãng hay rung theo nhịp điệu. Đồng thời ứng dụng có thể chạy song song với các ứng dụng khác như nghe nhạc, xem phim. Vì thế bạn vừa có thể nghe những bài hát mình yêu thích, vừa có thế mát xa cơ thể, giúp bạn đánh tan cơn mệt mỏi, stress trong ít phút.

Lợi ích của ứng dụng rung mát xa mang lại:
  • Giảm các nếp nhăn trên mặt, lưu thông máu để hấp thụ các loại kem dưỡng da tốt hơn

• Cải thiện lưu thông máu cho cơ thể

• Rung và kích thích bất kỳ vùng nào trên cơ thể của bạn

• Ứng dụng rất thú vị cho phụ nữ cô đơn, hay dùng nó để trêu đùa bạn gái, người vợ của bạn.

• Ứng dụng hoàn toàn miễn phí

Lưu ý: Vì ứng dụng phát triển trên điện thoại nên chỉ là các giải pháp bổ trợ, không thể thay thế các máy massager chuyên nghiệp trên thị trường. Không nên dùng ứng dụng với thời gian quá dài tránh ảnh hưởng đến phần cứng của bạn và thời lượng pin của thiết bị.

Để tải ứng dụng, điện thoai của bạn phải chạy hệ điều hành Android.

Tải trên Google Play:

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.act.vibratemassager

• Ứng dụng đuổi muỗi Anti Mosquito
Một tiện ích hay khác từ chiếc Smart phone mà chúng tôi muốn giới thiệu đến các bạn đó chính là ứng dụng đuổi muỗi Anti Mosquito. Ứng dụng này phát ra một tần số từ 17kHz - 22kHz, nó khiến các loài muỗi, côn trùng sợ không dám đến gần bạn. Đặc biệt chúng không gây ra tiếng ồn và gây hại cho sức khỏe con người. Chính vì thế bạn có thể yên tâm mở ứng dụng lên vừa có thể làm việc mà không sở bị những con muỗi đáng ghét đến gần.

Ưu điểm của Anti Mosquito:
  • Có nhiều mức độ tần số cho bạn lựa chọn: 17kHz, 19kHz, 22kHz, tùy thuộc vào không gian của bạn.

• Không độc hại với con người và vật nuôi trong gia đình bạn

• Ứng dụng có khả năng chạy song song với ứng dụng khác

• Không tốn pin, có thể tắt màn hình và ứng dụng vẫn chạy bình thường

• Là một ứng dụng miễn phí

• Có sẵn trên Google Play
Tuy nhiên vẫn còn một số hạn chế:
  • Ứng dụng chỉ rành riêng cho điên thoại chạy hệ điều hành Andoid

• Ứng dụng không đảm bảo bạn tránh 100% khỏi hơn 3.500 loài muỗi do chúng phản ánh khác nhau với âm thanh
Dowload ứng dụng trên Google Play:

• https://play.google.com/store/apps/details?id=com.act.antimosquitofree

View more random threads: