Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20
    Guest

BBM Channels sau gần nửa năm thử nghiệm, hôm nay đã chính thức được BlackBerry phát hành trên BlackBerry World cho cả BB10 và BBOS 5.0 trở lên. Với nhiều người đã từng trải nghiệm khi nó vẫn còn là bản beta thì chắc đã không còn lạ lẫm gì nữa, nhưng với những ai mới lần đầu làm quen thì chắc hẳn cũng có không ít bỡ ngỡ.

BBM Channels nó khá giống với Facebook pages, chúng ta có thể tự tạo cho riêng mình một Channel hoặc Theo dõi (subscribed) các Channel của người khác, giống như Liked một Facebook page vậy.

Và để mọi người dễ hình dung hơn, dưới đây là 2 Video clip hướng dẫn cách Subscribed một Channel như thế nào cũng như cách tạo một Channel của mình.

Subscribed - Theo dõi một Channel
    <div><iframe width="600" height="360" src="https://www.youtube.com/embed/I-sNAx8X58g?wmode=opaque" frameborder="0" allowfullscreen=""></iframe>
    </div>
    Xem trên Mobile
    Create - tạo một Channel
    <div><iframe width="600" height="360" src="https://www.youtube.com/embed/yY49T4Z2cE0?wmode=opaque" frameborder="0" allowfullscreen=""></iframe>
    </div>
    Xem trên Mobile
    Các bạn có thể quản lý Channels của mình ngay trên BlackBerry, hoặc cũng có thể Quản lý BBM Channels dễ dàng trên máy tính qua giao diện Web

Và cuối cùng, mời anh chị em tham gia BBM Channel của BBVietnam.com

Test ngay và luôn

Guest
    Haha cũng nghịch phát cho vui. Nhưng không biết làm sao để sửa cái hình đại diện :">

Guest
    Anh em cho mình hỏi là làm thế nào để thoát khỏi chanel CB và S4BB nhỉ? Các chanel khác thì thoát được, riêng 2 chanel mình tham gia từ hồi mới có chanel Beta nhưng không thể thoát được.

Tham gia chanel có hao pin như Group không anh em nhỉ?

Trích dẫn Gửi bởi tinhphanxuan
    Haha cũng nghịch phát cho vui. Nhưng không biết làm sao để sửa cái hình đại diện :">
    Táp vào tên Kênh đi bạn. Hoặc táp luôn vào hình đại diện, nó không khác BBM đâu.

Trích dẫn Gửi bởi ResearchInMotion
    Táp vào tên Kênh đi bạn. Hoặc táp luôn vào hình đại diện, nó không khác BBM đâu.
    Ok rồi bác ) Nhìn còn rối quá. Chưa quen mắt lắm. Mà cũng không có mấy bạn dùng bbm :-?

Trích dẫn Gửi bởi tinhphanxuan
    Ok rồi bác ) Nhìn còn rối quá. Chưa quen mắt lắm. Mà cũng không có mấy bạn dùng bbm :-?
    Ai bẩu bạn không đi dụ bạn bè, ai bảo bạn không chịu dùng Beta để làm quen. Em cũng dùng Beta, cơ mà giờ lên chính thức thấy...cũng chưa quen lắm =)) Giao diện thay đổi nhiều quá

Hồi xưa cũng có đăng ký beta rồi mà lại biếng cài. Giờ mới hối hận. Coi như các bác đẻ trước còn em giờ mới đẻ )

Trích dẫn Gửi bởi ResearchInMotion
    Ai bẩu bạn không đi dụ bạn bè, ai bảo bạn không chịu dùng Beta để làm quen. Em cũng dùng Beta, cơ mà giờ lên chính thức thấy...cũng chưa quen lắm =)) Giao diện thay đổi nhiều quá

Sao BBM trên máy em còn giật nhìu quá, trong Channel thì mượt, còn chuyển tab hay vuốt chọn danh bạ thì giật quá, em dùng 9900, có bác nào biết tại sao ko nhỉ ?

Trích dẫn Gửi bởi boybl1990
    Sao BBM trên máy em còn giật nhìu quá, trong Channel thì mượt, còn chuyển tab hay vuốt chọn danh bạ thì giật quá, em dùng 9900, có bác nào biết tại sao ko nhỉ ?
    Mình dùng 979 thấy mượt ầm ầm :|

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 19-10-2015, 01:38 AM
  2. BBM (Channels) 8.0.0.94 và 10.2.25.101 chính thức ra mắt
    Bởi ngolien1 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 21-02-2014, 12:59 PM
  3. [Video] Trải nghiệm tính năng BBM Voice và BBM Channels trên BBM 2.0 cho iOS và Android
    Bởi trong diễn đàn BBM trên Android, iOS và Windows Phone
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 19-02-2014, 03:31 PM
  4. Tổng hợp Video hướng dẫn sử dụng BBM Voice, BBM Channels và Chia sẻ files trên Android và iOS
    Bởi dungxyz321 trong diễn đàn BBM trên Android, iOS và Windows Phone
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 15-02-2014, 02:18 PM
  5. BBM Channels không được phép sử dụng tại UAE
    Bởi anhthungo92 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 12-12-2013, 11:11 AM