BBM Channels đã ra mắt, nội chưa đầy 24h qua, không khí vô cùng nhộn nhịp.

BBM Channels như một làn gió trong lành và tươi mát, phần nào đó khoả lấp đi sự hụt hẫng của PlayBook OS 10.

BBM được coi là một mạng xã hội chuyên nghiệp, "một FaceBook" cho cộng đồng BlackBerry. Thật tuyệt vời khi BlackBerry đưa BBM tiến lên một bước nữa gần với FaceBook hơn khi giới thiệu BBM Channels. Hiện tại mới chỉ có bản Beta, nhưng có thể thấy nó khá giống với FaceBook Page. Và từ nay chúng ta có một kênh chia sẻ tin tức, giao lưu nhiều lĩnh vực thuộc nhiều ngành nghề, sở thích...khác nhau trên BlackBerry.

Hiện tại, BBM Channels trên BlackBerry khá mới, và có một chút khó khăn trong quá trình sử dụng. Tuy nhiên, ngoài việc quản lý kênh trong BBM trên BlackBerry, thì BBM Channels còn cung cấp một giao diện quản lý thông qua Website, chúng ta có thể làm việc trên máy tính, nhất là đối với Admins một BBM Channels nào đó, sẽ nhanh và thuận tiện hơn khi Post một chủ đề mới.

Trong nội dung bài này, mình giới thiệu đến các bạn cách quản lý một hoặc nhiều BBM Channels trên

Web.

Điều kiện cần và đủ:
  • Bạn phải có BlackBerry ID Betazone
  • Đăng nhập vào trang: BBM Channels Web Portal
Tại đây, check box vào ô: I Have read and agree...và nhấn Let's get started
Sau khi bạn đăng nhập tài khoản BlackBerry ID beta (cũng là BlackBerry ID), các bạn đã có thể tạo, quản lý BBM Channels (đã tạo trên BlackBerry) được rồi. Về cơ bản, không có gì khác biệt so với BlackBerry, đơn giản là dễ quản lý và thao tác hơn.

Sau khi đăng nhập, toàn bộ các Kênh đã có sẽ hiện ra, rất trực quan và dễ quản lý
Ở đây, bạn có thể quản lý các luồng thông tin, Post vào Kênh của mình hoặc Kênh các bạn đang theo dõi
Ở Tab Analytics giúp bạn theo dõi hoạt động diễn ra của Kênh (Kênh mình làm chủ)
Chúc các bạn vui vẻ, nhớ Add Kênh của BBVietNam theo mã PIN: C00124ADA nhé
Chân thành cảm ơn Mod DungSherlock đã giúp mình thực hiện bài viết này!