Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17
    Guest

Nếu bạn tham gia nhiều Group chat trong

BBM, sẽ có những lúc có vài nhóm nào đó mọi người thích tán gẫu mà bạn không muốn tham gia, hoặc những lúc bận rộn và không muốn các thông báo của BBM làm ảnh hưởng mà không phải rời khỏi các Group đó. Các OTT khác thì điều này thật khó khăn, nhưng với BBM thì bạn hoàn toàn có thể làm được điều đó.

Với hệ điều hành 10.2, bạn có thể thiết lập thông báo riêng cho từng nhóm BBM hoặc tắt các cảnh báo cho một nhóm cụ thể. Vì vậy bạn sẽ không bị làm mất tập trung vào công việc và vẫn có thể dễ dàng vào lại để theo dõi các cuộc trò chuyện nhóm sau đó.

Không hiển thị BBM groups trong

Hub

• Mở ứng dụng BBM
    • Vào phần Groups
    • Chọn Group bạn muốn không cho hiện thị trong Hub
    • Chọn menu (dấu 3 chấm ở góc dưới bên phải) và chọn Group Settings
    • Đặt Show Chats in BlackBerry Huboff
    Thay đổi thông báo của từng

BBM Group (OS 10.2 trở lên)

• Vào phần Settings (từ Homescreen, vuốt từ trên xuống và chọn Settings)
    • Vào tiếp mục Notifications
    • Kéo xuống và chọn BBM Groups
    • Chọn group mà bạn muốn thay đổi
    • Nhấn vào mục Tone và lựa chọn âm báo mà bạn muốn
    Tắt toàn bộ cảnh báo của một BBM Group (OS 10.2 trở lên)
    • Vào phần Settings (từ Homescreen, vuốt từ trên xuống và chọn Settings)
    • Vào tiếp mục Notifications
    • Kéo xuống và chọn BBM Groups
    • Chọn group mà bạn muốn thay đổi
    • Đặt All Alerts to off
    BBM rất tuyệt vời phải không các bạn?
    Nguồn: CrackBerry

Hạn chế trên OS 10 là không cho tinh chỉnh từng mức độ âm lượng của từng mục riêng lẻ như BlackBerry OS. Như Os, em có thể chỉnh âm lượng cuộc gọi mức 7, nhưng âm lượng BBM chỉ ở mức 3. Cảm thấy khá phiền trên OS 10 khi chỉ có thể chỉnh một mức âm lượng chung duy nhất!

Hay quá....em đang cần...

Trích dẫn Gửi bởi anhtuan000
    Hạn chế trên OS 10 là không cho tinh chỉnh từng mức độ âm lượng của từng mục riêng lẻ như BlackBerry OS. Như Os, em có thể chỉnh âm lượng cuộc gọi mức 7, nhưng âm lượng BBM chỉ ở mức 3. Cảm thấy khá phiền trên OS 10 khi chỉ có thể chỉnh một mức âm lượng chung duy nhất!
    Chuẩn bạn ạh. OS 10.2 đã hỗ trợ ứng dụng chạy ngầm, nhưng những soft mình cần thì vẫn chưa có.
    Chờ OS 10.5 )

Trích dẫn Gửi bởi chinhpha
    Chuẩn bạn ạh. OS 10.2 đã hỗ trợ ứng dụng chạy ngầm, nhưng những soft mình cần thì vẫn chưa có.
    Chờ OS 10.5 )
    Có thể là 11.0 sẽ có pac ợ )

Trích dẫn Gửi bởi chinhpha
    Chờ OS 10.5 )
    chuẩn, mình cần chức năng chặn cuộc gọi ngon hơn cái Parental controls trên OS10. IOS 7 có cái do not disturb rất hay, có mục schedule (hẹn giờ chuyển sang im lặng). BB10 cần phải làm tốt ít nhất là những điều nhỏ nhặt như vậy! cú hích nào cho bb đây!!

mình đã tắt tất cả nhưng cứ mỗi lúc dùng bbm, bật data hay wifi lên thì bbm cứ nhận tn gr ầm ầm và kêu tiếng+nháy led. chức năng không hiện trong hub thì hoạt động nhưng tính năng tắt notification thì không dc.mặc dù mình đã all alert off. chỉ có off lun cả cái notification chính toàn bộ máy lun thì nó mới dc. bó tay. thử mấy chục lần + restart lại mà vẫn bị vậy. mình đang dùng bản 1767

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi d.dobinh
    mình đã tắt tất cả nhưng cứ mỗi lúc dùng bbm, bật data hay wifi lên thì bbm cứ nhận tn gr ầm ầm và kêu tiếng+nháy led. chức năng không hiện trong hub thì hoạt động nhưng tính năng tắt notification thì không dc.mặc dù mình đã all alert off. chỉ có off lun cả cái notification chính toàn bộ máy lun thì nó mới dc. bó tay. thử mấy chục lần + restart lại mà vẫn bị vậy. mình đang dùng bản 1767
    chọn profile đang dùng, vào chỉnh tắt notifi của bbm đi là được bạn ạ.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi mrkhich
    chọn profile đang dùng, vào chỉnh tắt notifi của bbm đi là được bạn ạ.
    Mình cũng thiết lập như trên nhưng cũng vẫn nhận được Notification giống bác d.dobinh. Nếu chọn Profile mà tắt notification của BBM đi thì tắt hết rồi còn gì, mình chỉ muốn tắt BBM Group thôi.

Trích dẫn Gửi bởi meocucdien
    Mình cũng thiết lập như trên nhưng cũng vẫn nhận được Notification giống bác d.dobinh. Nếu chọn Profile mà tắt notification của BBM đi thì tắt hết rồi còn gì, mình chỉ muốn tắt BBM Group thôi.
    có tắt riêng cho bbgroup mà

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 20-02-2015, 01:33 AM
  2. về group trong BBM
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 29-06-2014, 09:13 PM
  3. Tag ai đó trong group trên BBM?
    Bởi Yolo trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 28-12-2013, 01:56 PM
  4. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 12-07-2013, 10:00 AM
  5. [Howto] Tắt tin nhắn từ Group BBM trong BB Hub trên BlackBerry 10
    Bởi datxanhmienbac2008 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 19-02-2013, 12:31 AM