Kết quả 1 đến 6 của 6
    Tình hình là trước kia mình ko nhớ xài bản Facebook cũ nào, hoặc BBM nào. Nhưng chỉ nhớ là cài BBM vào , rồi cái fb vào, sau đó vào option của fb nó có mục connect với BBM, lúc đó là nó thông báo bên dưới là đã connected.
    Còn hiện tại dùng fb mới nhất cùng BBM mới nhất ( tất cả đều offical) vậy mà trong option của thằng facebook ở mục status với BBM nó ghi là disconnect và bị mờ đi, ko chỉnh được.

Có bác nào giiải thích vì sao 2 thằng này nó ko connect được nữa vậy?

Ban cai BBM xong, cai FB no se tu dong ket noi voi BBM qua 4 buoc roi no bao hoan thanh ma. Neu khong ket noi thi vao FB option, keo xun phan BBM setting roi click > chuyen disconnect thanh connected la OK. SR vi viet khong dau.

Sent from my BlackBerry 9000 using Tapatalk

Trích dẫn Gửi bởi bb_no_money
    Ban cai BBM xong, cai FB no se tu dong ket noi voi BBM qua 4 buoc roi no bao hoan thanh ma. Neu khong ket noi thi vao FB option, keo xun phan BBM setting roi click > chuyen disconnect thanh connected la OK. SR vi viet khong dau.

mình nói ở trên rùi mà bạn, phần click để disconnet hay connet nó bị mờ, ko click được nữa.

Tháo ra rồi cài lại đi bác, nên cài bản 4.2 trên betazone để khắc phục lỗi noti.
    Sẵng đây cho mình hỏi bạn luôn. Trc đây mình dùng 882 thì contact trong bb tự động đồng bộ với contact trên fb như avatar, tên fb, số điện thoại mới,..Chuyển qua 9k thì thấy không còn tính năng này nữa, mặc dù mình đã chọn trong phần option của fb

Trích dẫn Gửi bởi md07
    Có bác nào giiải thích vì sao 2 thằng này nó ko connect được nữa vậy?
    Vào BBM, Menu-> Options: Lăn (/ cuộn) xuống phần BBM Connected Applications-> Application Access: Edit: chon FaceBook-> Edit: để vào
    FaceBook settings: BBM settings lăn xuống connect to BBM bấm vào connected!

Trích dẫn Gửi bởi Tuan_Freeter
    Vào BBM, Menu-> Options: Lăn (/ cuộn) xuống phần BBM Connected Applications-> Application Access: Edit: chon FaceBook-> Edit: để vào
    FaceBook settings: BBM settings lăn xuống connect to BBM bấm vào connected!
    hix, mình đã trả lời 2 lần luôn rồi, chỗ option đó trong facebook nó bị mờ, ko có chỉnh chỗ đó đc.

PS: mà mình đã fix lỗi này rùi. Vì mình down BBM qua Appworld, nó hiện infomation là Blackberry Limited. Còn link install BBM từ facebook nó dẫn đến 1 trang web để down BBM chứ ko phải link vào appworld, info của BBM này khác với bản down từ appworld, nên có lẽ nó ko hiểu. Chẳng nhẽ BBM lại có bản fake, nhưng mà mình dùng cả 2 vẫn được.....Quái lạ thật.

Các Chủ đề tương tự

1. F mini for Facebook - Ứng dụng Facebook nền web tốt nhất trên BB10
    Bởi trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 09-03-2016, 12:12 AM
  2. Simple facebook app - giải pháp facebook khác cho playbook
    Bởi laptopnsc3 trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 13-12-2014, 07:39 AM
  3. Facebook for BlackBerry 10 cập nhật phiên bản 10.2.1 với Facebook Chat
    Bởi trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 79