Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Bất tiện trên BBM

Trên BBM, em thấy có 1 cái hơi bất tiện, đó là trong khi chat, nó có phím tắt invite friend .......
    Nhiều lúc đang đi đường hay gì, vừa chat xong, bỏ túi, mà máy chưa tắt, chạm chạm 1 hồi nó invite 1 đống friend vào ..... bực ko chịu được T_T

Có bác nào bị giống e ko nhỉ.

Theo e thấy cái Invite friend cho vào menu thì hay hơn là để hot key, vì ít khi nào dùng để chat group ......

Trích dẫn Gửi bởi t7ragon3ow
    Theo e thấy cái Invite friend cho vào menu thì hay hơn là để hot key, vì ít khi nào dùng để chat group ......
    Cái đó tiện mà, vì khi bạn đang chat với 1 người bạn nào đó, muốn rủ thêm 1 người nữa vào chat chung thì nhấn 1 cái là xong. Còn khi bạn không chat nữa (đút điện thoại vào túi) thì đóng cửa số đó lại chứ để nguyên đó làm gì

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Cái đó tiện mà, vì khi bạn đang chat với 1 người bạn nào đó, muốn rủ thêm 1 người nữa vào chat chung thì nhấn 1 cái là xong. Còn khi bạn không chat nữa (đút điện thoại vào túi) thì đóng cửa số đó lại chứ để nguyên đó làm gì
    khổ cái đút vào tút thì chỉ tắt màn hình, chứ vuốt lên nó vẫn ở khung chat.
    Mà khi vào túi rùi, nhiều lúc bị chạm, rùi nó chạm đúng invite friend này nọ mà trong khi mình chả mún invite vào T_T.

Cái này tiện cho ai có nhiều bạn bè, chat chung, chứ với mình toàn chat với 1 ,2 người lẻ thì invite ko xài nhiều lắm. Đang chat với ny mà bị cái này, ny hỏi sao invite vô chi vậy, bị chửi mấy lần

Thay Invite = Ping thì hay hơn :<

Mình nói là sao bạn không đóng cửa số đó đi trước khi đút vào túi mà? Bạn có thói quen quá cẩu thả khi vẫn để nguyên cái cửa số đó mà chỉ tắt màn hình

Mình nghĩ bạn nên sửa thói quen đó đi, nên đóng BBM, hoặc ít ra là vuốt nó lên cho nó ra Active Frame trước khi đút điện thoại vào túi. Hoặc là bạn nên dùng 1 cái bao da có chức năng Holster. Chứ BB nó chắc sẽ không sửa cái tính năng đó đâu, vì chắc chắn số người thích cái tính năng đó nhiều hơn số người không thích (như bạn)

Để active frame cũng zị àh, ..... đã chạm vào invite thì active frame vô lại mấy hồi ......

Có lần để máy ở màn hình home, 1 hồi sau mở máy lên thấy xoá mất cái game chính trong máy luôn T_T.

Có nhiều lúc lại bị call tùm lum tùm la ......

Bỏ túi mà nó vậy rùi T_T

Trích dẫn Gửi bởi t7ragon3ow
    Để active frame cũng zị àh, ..... đã chạm vào invite thì active frame vô lại mấy hồi ......

Có lần để máy ở màn hình home, 1 hồi sau mở máy lên thấy xoá mất cái game chính trong máy luôn T_T.

Có nhiều lúc lại bị call tùm lum tùm la ......

Bỏ túi mà nó vậy rùi T_T
    Thô nhưng thật: bác chỉ cần học thói quen mặc quần đùi đừng mặc sịp nữa là không bao giờ bị chạm =)).

còn như trong kô mặc gì thì có khóa pass work nó cũng chạm =))

Trích dẫn Gửi bởi aviaiva
    Thô nhưng thật: bác chỉ cần học thói quen mặc quần đùi đừng mặc sịp nữa là không bao giờ bị chạm =)).

còn như trong kô mặc gì thì có khóa pass work nó cũng chạm =))
    vãi bác )

vậy thôi để 1 lớp mút trong túi quần, khỏi bao giờ chạm lun hử :v

PassWord* =.=