Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11
    Thời gian 2 tuần gần đây kiểm tra thấy bbm chiếm % pin tiêu thụ ghê quá. Kiểm tra kỹ thì thấy bbm upload và dowload về dữ liệu gì đó tầm khoảng vài chục đến cả 100 mb, còn chính xác là dữ liệu gì thì mình ko rõ. Các bác phán cho em bệnh này với ạ.
    (Kèm hình ảnh để các bác xem)

thôi xong con ong Z30 bị ăn nguồn rồi

Nếu gặp vấn đề này vui lòng Report đến BlackBerry. BlackBerry cũng đã xác nhận BBM hiện chiếm dung lượng rất nhiều.

Guest
    Nguyên nhân hao pin là do bbm tự động dow và up dữ liệu gì đó nên sử dụng nhiều dữ liệu 3g, mình nghĩ ko phải do ăn nguồn.

Guest
    Mình cũng từng bị, lần đó bbm uống pin thấy sợ luôn, rút sạc từ 8h sáng đến 3h chiều còn có tầm 7x% pin, kiểm tra thì thấy do bbm.
    Sau do reset thì máy dùng bình thường.

Có thể đang mùa WC nên BBM tiến hành quảng cáo ngầm, đợi hết mùa giải là hết thôi

tiếp lỗi như trên, lần này mình ko để 3g, máy nóng, kiểm trả thấy BBM gây hao pin chiếm CPU tới 56%, Bác nào biết nguyên nhân tại sao ko?.

Mình cũng vừa bị từ hôm nay. Không biết tại sao. Bực thật, không biết khởi động lại dc không. Để từ giờ đến chiều xem.

Guest
    Khởi động lại là hết bạn, lâu nay mình ko bị lại nữa, nguyên nhân thì giờ vẫn ko rõ

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi huyhoi
    Khởi động lại là hết bạn, lâu nay mình ko bị lại nữa, nguyên nhân thì giờ vẫn ko rõ
    Mình chưa kịp kiểm chứng vì lúc đó rỗi rãi cài luôn 10.2.2 rồi. Hiện giờ vẫn đang ok.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Vấn đề hệ thống z10 ngốn cpu dẫn đến hao pin ghê quá!!
    Bởi cuongnc79 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 14-03-2015, 08:13 PM
  2. Tín đồ Việt 'thất vọng ghê gớm' về Samsung Galaxy S IV
    Bởi phimhay100 trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 18-03-2013, 08:35 PM