Kết quả 1 đến 10 của 10

thoát bb id là ok

Trích dẫn Gửi bởi baxd3
    thoát bb id là ok
    Bác hướng dẫn cụ thể giúp em với đc ko ah? E ko biết thoát ra ntn

Trích dẫn Gửi bởi ttlinhha
    Các bác giúp em làm cách nào để ko dùng BBM nữa đc ko ah? Hoặc chặn hết lại. Em bị bọn mất dạy nó cho vào group làm máy nóng ran suốt từ chiều tới giờ rồi. Em sắp ném z10 vào tường rồi, điên quá
    Sàng lọc danh bạ đi, đừng kết bạn với "bọn mất dạy" thì sẽ chẳng có vấn đề gì :P

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Sàng lọc danh bạ đi, đừng kết bạn với "bọn mất dạy" thì sẽ chẳng có vấn đề gì :P
    E chả kết bạn với ai cả, mà cũng ko acept như các bác tưởng mà vẫn bị pm. Em xoá hết danh bạ rồi mà vẫn bị, đến 2 ngày sau mới hết

Trích dẫn Gửi bởi ttlinhha
    E chả kết bạn với ai cả, mà cũng ko acept như các bác tưởng mà vẫn bị pm. Em xoá hết danh bạ rồi mà vẫn bị, đến 2 ngày sau mới hết
    Bạn hoàn toàn chủ động kia mà, mình dùng BBM bao năm nay có gặp phiền phức bao giờ đâu. Nên hiểu bản chất của vấn đề để xử lý thì sẽ tốt đẹp thôi.

Vấn đề bạn gặp phải không phải là BBM Group, mà là tính năng Chat nhóm (Multi-person Chat). Tính năng này cho phép ai đó có thể invite bạn bè vào nhóm để chat nhiều người cùng lúc. Không cần người kia phải Accept như khi mời vào BBM Group. Tuy nhiên, người mời chỉ mời được những người trong danh bạ, nên chắc chắn là trước đó bạn đã Accept (nhận lời) kết bạn với người ta thì người ta mới có thể mời bạn vào. Giờ chỉ cần biết "hắn" là ai thì remove đi và không bao giờ accept các lời mời kết bạn sau đó nữa thì nó chịu chết không thể lôi bạn vào các nhóm chat vớ vẩn kia.

Và đó là cái mà mình nói bạn cần "sàng lọc" danh bạ bạn bè trong BBM.

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Bạn hoàn toàn chủ động kia mà, mình dùng BBM bao năm nay có gặp phiền phức bao giờ đâu. Nên hiểu bản chất của vấn đề để xử lý thì sẽ tốt đẹp thôi.

Vấn đề bạn gặp phải không phải là BBM Group, mà là tính năng Chat nhóm (Multi-person Chat). Tính năng này cho phép ai đó có thể invite bạn bè vào nhóm để chat nhiều người cùng lúc. Không cần người kia phải Accept như khi mời vào BBM Group. Tuy nhiên, người mời chỉ mời được những người trong danh bạ, nên chắc chắn là trước đó bạn đã Accept (nhận lời) kết bạn với người ta thì người ta mới có thể mời bạn vào. Giờ chỉ cần biết "hắn" là ai thì remove đi và không bao giờ accept các lời mời kết bạn sau đó nữa thì nó chịu chết không thể lôi bạn vào các nhóm chat vớ vẩn kia.

Vậy thì BBM nên có thêm tùy chọn cho phép người dùng ko chấp nhận multi-person chat thì hay.

Trích dẫn Gửi bởi BlueSky2008
    Vậy thì BBM nên có thêm tùy chọn cho phép người dùng ko chấp nhận multi-person chat thì hay.
    Vậy thì gò bó quá, chat nhóm mà cũng thế có khi mọi người lại kêu ấy chứ

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Vậy thì gò bó quá, chat nhóm mà cũng thế có khi mọi người lại kêu ấy chứ
    ý mình là thêm tuy chọn cho multi-person chat thôi. Thêm tùy chọn mới linh hoạt chứ

Còn Group chat thì đôi khi mình thấy anh em trong Group hơi thiếu tới nhị. MÌnh bị trường hợp là Join vào group "9900" để anh em trao đổi thế mà có 2-3 mem trong group dùng group chat để bàn luận cá nhận thay vì tạo group khác để chat thì lại dùng chính Group đó %-(

Mình join vao group để thảo luận trao đổi nhưng ức chế với mấy mem đó thành ra Leave Group luôn.
    Hy vọng anh em dùng BBM Group hãy dùng cho đúng với ý nghĩa của Group

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi vnbb

Cám ơn bác, nếu đúng như bác nói thì em sẽ ko bị spam nữa. Em đã xoá hết danh bạ đi rồi vì em cũng ko mấy khi dùng bbm nên xoá đi cho lành, chát chít mất tg.
    Một lần nữa em xin cám ơn các bác đã quan tâm giúp em.