Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Kết quả 31 đến 39 của 39
    Guest
    Mình không sài BIS vẫn dùng BBM qua wifi được bình thường mà. Góc wifi có chùm dâu nhé.

Bác chủ đang nói BBOS mà.

Xác nhận trên 9780 của mình có hiện tượng này, đang dùng BBMU của Vinaphone.
    Cách đây mấy ngày mình k muốn nhận BBM, nên nghĩ tắt data đi, chỉ để wifi thôi là được, vậy mà vẫn nhận bbm, chat bình thường, thấy kì quá, sợ máy có lỗi lầm gì. Thử vào BBW thì k được vì data vẫn off thì làm sao có BIS, thế mà BBM vẫn vô tư. Mình thử tắt luôn cả 2, đến sáng dậy bật wifi trước thì BBM và email nhảy vào.

Mới mua được con 9900 ở đâu cũng có wifi nhưng mình hay chat vs gọi cho bã xã,m thấy bbm của bb ăn đứt các pm khác nhắn tin khá nhanh,phiền mỗi cái phải có bis,chán thật nhu cầu mình chỉ chát vs thỉnh thoảng gọi,nếu các nhà mạng có gói 30k/30ngày/50MB thì ngon,tiện đây hỏi các pro nào dùng 9900 hàng bringtstar sau khi huỷ bis dùng wifi có text được không,đang phân vân vụ này,vì nhu cầu mình ít sd data,ở nhà hay cơ quan có con padmini2 game rồi,bây h dk thì phí quá,hic nản

Trích dẫn Gửi bởi dinhngocthuy
    Mới mua được con 9900 ở đâu cũng có wifi nhưng mình hay chat vs gọi cho bã xã,m thấy bbm của bb ăn đứt các pm khác nhắn tin khá nhanh,phiền mỗi cái phải có bis,chán thật nhu cầu mình chỉ chát vs thỉnh thoảng gọi,nếu các nhà mạng có gói 30k/30ngày/50MB thì ngon,tiện đây hỏi các pro nào dùng 9900 hàng bringtstar sau khi huỷ bis dùng wifi có text được không,đang phân vân vụ này,vì nhu cầu mình ít sd data,ở nhà hay cơ quan có con padmini2 game rồi,bây h dk thì phí quá,hic nản
    Bác đã có gia đình, đã đi làm thì thêm 40k một tháng để được hưởng những tiện ích mà BIS mang lại cũng đáng là bao.
    Một vài cốc bia hay vài cốc cafe là đủ dùng cả tháng.

Sent from my Z30 using Tapatalk

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi khaisilk1910
    Bác đã có gia đình, đã đi làm thì thêm 40k một tháng để được hưởng những tiện ích mà BIS mang lại cũng đáng là bao.
    Một vài cốc bia hay vài cốc cafe là đủ dùng cả tháng.

Sent from my Z30 using Tapatalk
    Hj thì cũng không đáng là bao chỉ là nhu cầu mình dùng ít nên mới thế,vì mình cũng mới chuyển dùng bb cũng muốn khám phá vọc vạch có j chưa biết các bác cứ chỉ giáo

Guest
    Bạn à. Bạn thử với sim đã đăng ký BIS nhưng of DATA và mởi wifi thì ok đúng không. Nhưng bạn đã thử với sim chưa đăng ký BIS và mở wifi chưa. Nếu BBM được mới lạ.- Đối với BBOS thôi nhé.

cho mình hỏi với.
    sao mình ko chat voice đc vậy? máy 9900
    mình đang sài Bis, BBM bản uo mới nhất.

9300, r0m 6.0.756 k0 đăng ký Bis

BBM 0k cả 3g 0nly lẫn Wifi 0nly, k0 hien chum` dâu

m0bif0ne trả sau, 3g mặc đinh ( g0i' M0), reset đt mấy lần BBM vẫn 0K

Trích dẫn Gửi bởi thailoc1303
    Bạn à. Bạn thử với sim đã đăng ký BIS nhưng of DATA và mởi wifi thì ok đúng không. Nhưng bạn đã thử với sim chưa đăng ký BIS và mở wifi chưa. Nếu BBM được mới lạ.- Đối với BBOS thôi nhé.
    Sim mình chua đk Bis lần nà0

bb 9300, r0m 6.0.756 k0 đăng ký Bis

BBM 0k cả 3g 0nly lẫn Wifi 0nly, k0 hien chum` dâu

m0bif0ne trả sau, 3g mặc đinh ( g0i' M0), reset đt mấy lần BBM vẫn 0K

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234