Trang 1 của 8 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 80
    Sáng nay, bản OS 10.3.1 mới đã được rò rỉ, đây có thể coi là một bản khá ổn để anh em trải nghiệm những tính năng mới của OS 10.3.1. Phiên bản này không có mã PIN ở bốn góc màn hình, và trải nghiệm từ sáng đến giờ (trên Z10 STL100-1) mình thấy nó rất ổn, không gặp lỗi gì. Và ở bản OS này, phiên bản

BBM đi kèm cũng là một bản mới, phiên bản v10.5.5.4.

Và ở bản BBM này, chúng ta đã thấy có 2 tính năng mà được BlackBerry giới thiệu gần đây:
    • Phiên bản BBM mới sẽ cho phép gửi ảnh HQ
    • BBM Meetings sẽ sớm phát hành cho khách hàng doanh nghiệp, người dùng cá nhân sang năm 2015
    Với tính gửi ảnh Chất lượng cao (HQ) ngay sẽ giúp chúng ta giảm bớt thao tác "Request HQ", tuy nhiên nếu ai không thích gửi ngay ảnh HQ mà vẫn gửi trước tấm ảnh nén thì có thể tắt tính năng này đi bằng cách vào BBM Settings và tắt (Off) mục Always Allow High Quality Pictures đi (hình trên bên trái).

Tính năng

BBM Meetings đã xuất hiện, tuy nhiên hiện tại máy chủ (Server) cho dịch vụ này của BlackBerry chưa sẵn sàng. Theo như thông tin trước đây thì trong tháng tới nó chỉ sẵn sàng cho khách hàng doanh nghiệp, còn khách hàng cá nhân phải sang đầu năm 2015 mới có thể sử dụng được. Đây thực sự là một tính năng rất hay khi nó cho phép người dùng có thể thực hiện các cuộc gọi thoại, gọi video hội nghị lên tới 25 người.

Guest
    Hãy gửi ảnh qua BBM, tính năng mới này hay đấy!

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Tính năng BBM Meetings đã xuất hiện, tuy nhiên hiện tại máy chủ (Server) cho dịch vụ này của BlackBerry chưa sẵn sàng. Theo như thông tin trước đây thì trong tháng tới nó chỉ sẵn sàng cho khách hàng doanh nghiệp, còn khách hàng cá nhân phải sang đầu năm 2015 mới có thể sử dụng được. Đây thực sự là một tính năng rất hay khi nó cho phép người dùng có thể thực hiện các cuộc gọi thoại, gọi video hội nghị lên tới 25 người.
    Không biết chủ thớt thấy hay ở đieẻm gì. Ở Việt Nam họp mà không gặp mặt thì cũng như không. Còn công ty chắc chưa có ai trang bị cho nhân viên máy điện thoại, lấy gì mà meeting? Với gia đình, mong có đến 3 người dùng BlackBerry là may.
    Vậy chủ thớt thấy hay gì?

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi VN1109
    Không biết chủ thớt thấy hay ở đieẻm gì. Ở Việt Nam họp mà không gặp mặt thì cũng như không. Còn công ty chắc chưa có ai trang bị cho nhân viên máy điện thoại, lấy gì mà meeting? Với gia đình, mong có đến 3 người dùng BlackBerry là may.
    Vậy chủ thớt thấy hay gì?
    Hoàn cảnh của bạn khác với của mình, bạn không thấy hay nhưng mình thấy hay thì không được nói là "hay" à?

Công ty mình thường xuyên họp qua Video Conference nhé

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Hoàn cảnh của bạn khác với của mình, bạn không thấy hay nhưng mình thấy hay thì không được nói là "hay" à?
    Nói hay là phải chung cho cộng đồng BlackBerry Việt Nam chứ, hay cho mình bạn thì...

Trích dẫn Gửi bởi VN1109
    Nói hay là phải chung cho cộng đồng BlackBerry Việt Nam chứ, hay cho mình bạn thì...
    Không lẽ phải toàn bộ cộng đồng thấy hay thì mới hay sao bác? Bên mình họp Nation Wide hay với các team bên nước khác cũng telecon hay video conference bình thường mà, nhưng không dùng trên BlackBerry thôi. Bác thấy không hay thì có thể không dùng, các tính năng cũ vẫn còn đó bác.

Trích dẫn Gửi bởi thangbs
    Hãy gửi ảnh qua BBM, tính năng mới này hay đấy!
    Like bác này

Nhưng khả năng họp bằng BlackBerry ở VIỆT NAM là bao nhiêu,.??

ai cài hộ caì.mu tịt chảng bít làm thao

Trích dẫn Gửi bởi VN1109
    Nhưng khả năng họp bằng BlackBerry ở VIỆT NAM là bao nhiêu,.??
    Hay với người dùng BB, bác không thấy hay thì kệ bác, BB chỉ có ở VN chắc, nước ngoài ngta cũng đâu phải họp là gặp mặt như VN

Trang 1 của 8 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Tính năng mới trên Os 10.3.1
    Bởi hieusghd trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 09-05-2015, 09:26 AM
  2. Những tính năng mới sẽ có trên OS 10.3.1
    Bởi huuduanmobile trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 11-10-2014, 03:19 AM
  3. Tính năng Miracast chỉ hỗ trợ trên Q10 và Q5, không hỗ trợ cho Z10
    Bởi thegioi441 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 10-09-2014, 01:33 PM
  4. Hỏi: Chức năng chụp ảnh trên Os 10.2.1.537
    Bởi dienlanhhongphuc trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 30-01-2014, 09:02 PM
  5. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 03-10-2013, 12:52 PM