Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39

BBM mới có bản cập nhật cho BB10, iOS và Android - Bổ sung nhiều tính năng mới vào cuối tuần trước, trong đó có tính năng cho phép người dùng dễ dàng gửi

ảnh chất lượng cao cho bạn bè. Cái này thực chất chỉ là phương thức mới chứ không phải là bây giờ BBM mới cho gửi ảnh chất lượng cao. Trước đây vẫn có thể gửi ảnh chất lượng cao qua BBM nhưng cách thức rườm rà hơn. Cụ thể là phải qua khá nhiều bước xác nhận từ 2 phía. Còn bây giờ, các bước đó được lược giản bớt và trực quan hơn.
    • Trước kia, người dùng phải nhấn và giữ vào cái ảnh thumbnail nhỏ để hiện một cái menu bên phải, sau đó chọn

Request HQ. Thì bây giờ, nút

Request HD được cho xuất hiện ngay bên cạnh cái ảnh thumbnail, đồng thời đã thay chữ HQ (High Quality) bằng HD (High Density).
    • Trước kia, khi người nhận nhấn nút Request HQ, thì người gửi sẽ được thông báo, và người gửi phải nhấn nút Accept thì bức ảnh chất lượng cao mới được gửi đi. Còn bây giờ, có một tùy chọn "Always accept HD Picture Requests" để chúng ta không cần phải bước Accept khi có ai đó Request HD nữa
    Và như vậy, bây giờ khi bạn nhận được một tấm ảnh từ bạn bè, nó sẽ vẫn là một tấm ảnh được giảm chất lượng để gửi đi nhanh và tiết kiệm băng thông. Nếu bạn thấy cần xem ảnh chất lượng cao thì chỉ cần nhấn nút Request HD là lập tức nó tải về cho bạn bức ảnh chất lượng cao ngay mà không cần phải chờ người kia xác nhận nữa :-bd

Bạn có thích tính năng mới này không? Và nếu thích thì bạn hãy vào BBM Settings và bật On nó như hình trên nhé.

Nếu bật on chức năng này, khi đi ngoài đg mà gửi ảnh, mgười nhận ảnh yêu cầu xong sau đó máy mình tự chuyển ảnh thì gói cước sẽ ra sao, nếu k đk gói cước thì hết tiền với người nhận luôn đó

Trích dẫn Gửi bởi haidtne
    Nếu bật on chức năng này, khi đi ngoài đg mà gửi ảnh, mgười nhận ảnh yêu cầu xong sau đó máy mình tự chuyển ảnh thì gói cước sẽ ra sao, nếu k đk gói cước thì hết tiền với người nhận luôn đó
    Vậy nên nó có tùy chọn On/Off mà bạn, tùy hoàn cảnh mà dùng thôi.

Có cũng tiện, mà không có cũng không sao, mail cũng nhanh mà!

Guest
    Vẫn phải bên kia chấp nhận và nhận đc 2 ảnh: 1 giảm và 1 chất lượng cao mà.
    Thích con z10 đỏ của bác

Trích dẫn Gửi bởi haidtne
    Bạn lo xa quá mỗi bức ảnh chụp bằng phone vài MB chư bao nhiêu mà lo bạn .
    Mình thích tính năng này.

ít dùng nên chẳng để ý

Guest
    mở bbm setting ở chỗ nào thế các bạn

Guest
    Cái nj ít dùng nên với mình không q trọng cho mấy

Chat luong gui di van bi giam qua nhieu. Thua xa whatsapp

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Chạy lại HĐH Z10 hiện tính năng bảo vệ chống trộm. Làm sao vượt qua ạ?
    Bởi giakethanhdo trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 13-10-2015, 10:50 AM
  2. Chạm vào màn hình để im lặng khi có cuộc gọi tới - Tính năng đã bị mất trên OS 10.3.1
    Bởi mr.hung210693 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 159
    Bài viết cuối: 06-10-2015, 12:22 PM
  3. Những tính năng mới đáng chú ý trên bản OS 10.2.1
    Bởi huongduongnho trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 99
    Bài viết cuối: 25-02-2014, 05:09 PM
  4. Những tính năng mới đáng chú ý sắp có trên BBM
    Bởi thegioi099 trong diễn đàn Thảo luận chung về BBM
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 22-12-2013, 10:18 AM
  5. Viber for BlackBerry 10 chắc chắn sẽ có chức năng VoIP (Voice Call)
    Bởi Diemasp1 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 16-03-2013, 11:35 PM