Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18
    [align=justify]Chúng ta đã biết được một số thông tin về những gì sẽ có trong HĐH BlackBerry 10.1 trên BlackBerry Q10. Mới đây BBNews.pl còn cho biết thêm rằng HĐH BlackBerry OS 10.1 sẽ có thêm một vài cải tiến quan trọng nữa. Tuy vẫn chưa phải là danh sách đầy đủ về những gì sẽ có trên HĐH OS10.1 được cập nhật trong thời gian tới nhưng nó cũng đã cung cấp cho bạn một ý tưởng về những gì sẽ có trên BlackBerry Q10 và Z10. Những cải tiến mới đó là:

• Máy ảnh chạy nhanh hơn.
    • Máy ảnh có thể chụp ảnh HDR (High Dinamic Range) để bắt được phạm vi rộng hơn của ánh sáng và bóng tối trong một bức ảnh.
    • Có thể gửi các tin nhắn PIN từ Hub.
    • Điện thoại của bạn được kết nối với máy tính thông qua BlackBerry Link cho phép bạn truy cập các tập tin của máy tính trực tiếp từ điện thoại.

Đó là những cải tiến khá tốt. Hiện tại, vẫn chưa có thông tin khi nào HĐH BlackBerry 10.1 sẽ phát hành cho các thiết bị BlackBerry Z10. Có thể BlackBerry sẽ ra mắt HĐH OS10.1 cho Z10 vào tháng này hoặc tháng sau hoặc cũng có thể là ngay ngày đầu tiên bán ra chính thức các thiết bị BlackBerry Q10. Hãy cùng chờ đợi.[/align]

Theo: BBNews
    [ Posted by Mobile Device ]

Khi nào cập nhật để cải thiện như ae VN mong đợi Tại đây nhỉ?

Mình chỉ cần pin sử dụng lâu hơn nữa, Pin Z10 bây giờ làm mình nản quá...nhất là khi sạc đầy rút ra đã thấy tuộc ào ào...có ai giống mình vậy ko. Mình sử dụng 10.0.10.648 SL-002 UK mua bên Hoàng Personal Store

vẫn chưa hiểu cái PIN message là gì nhỉ, có liên quan gì tới BIS ko :-\

Trích dẫn Gửi bởi Jackyloi2110
    Mình chỉ cần pin sử dụng lâu hơn nữa, Pin Z10 bây giờ làm mình nản quá...nhất là khi sạc đầy rút ra đã thấy tuộc ào ào...có ai giống mình vậy ko. Mình sử dụng 10.0.10.648 SL-002 UK mua bên Hoàng Personal Store
    @Jackyloi2110: SLT100-2 có bản 10.0.10.690 lâu rồi mà bạn, bản 690 pin cải thiện hơn nhiều và cũng fixed nhiều lỗi lặt vặt hơn rồ đó.

Trích dẫn Gửi bởi henrykhoa2k9
    vẫn chưa hiểu cái PIN message là gì nhỉ, có liên quan gì tới BIS ko :-\
    @henrykhoa2k9: giống như trên BIS trên BBOS cũ, còn BB10 không cần BIS vẫn gửi PIN Message như với BBM thôi.

PIN Message bạn có thể coi nó gần giống với sự kết hợp của BBM với Email, khác cái BBM thì phải invite, được chấp nhận thì bạn mới gửi được msg đến, còn PIN Message thì bạn chỉ cần biết PIN người nhận là có thể gửi message đến rồi (như gửi mail - nhưng qua số PIN)

Trích dẫn Gửi bởi Jackyloi2110

Up lên bản 10.0.10.690 đi bạn chắc chắn pin khá hơn

lại nót Dép 10 hóng thôi còn Pin của em nó như vậy là thấy thoải mái rồi không mong thêm gì nữa :x

thấy lúc đầu nhiều người chê pin z10 , nhưng em thấy là quá ngon rồi , 3g bật cả ngày , dùng như bt , trong khi bạn em dùng các máy khác , nhiều người ko dám bật 3g vì sợ tốn pin , cũng có thể đối với họ , dùng 1 ngày mà phải sạc 1 lần thì là pin yếu =))))

Smartphone cấu hình mạnh + màn cảm ứng thì một ngày sạc một lần là chuẩn chung rồi. Mấy bác nào mún xài mà muốn pin cảm ứng trâu thì cắm acquy xài cho chắc hoặc là đừng mơ tới cảm ứng làm gì. Xài cảm ứng phải chấp nhận thôi, còn ko thì 8700 thẳng tiến 5 ngày rồi chưa sạc này hehe :x

Máy ảnh có thể chụp ảnh HDR (High Dinamic Range) để bắt được phạm vi rộng hơn của ánh sáng và bóng tối trong một bức ảnh.
    Hình như HDR không phải hiểu như vầy, em nhớ là khang khác :|

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. BB10 sẽ tiếp tục hiện diện trên các thiết bị mang nhãn hiệu BlackBerry mới
    Bởi sieuthimaychasan trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 23-10-2016, 11:34 AM
  2. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 01-09-2014, 09:31 AM
  3. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 13-04-2014, 12:06 PM
  4. Trả lời: 79