Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Trích dẫn Gửi bởi HaiTrongNguyen
    Ai cho mình huớng giải quyết cái này với 3 ngày nay hơn 100 nguời trong BBM bị thả bom suốt ngày chuông cứ kêu không tài nào tắt được. Tắt 3g cũng không được.

View attachment 21555
    Khi và chỉ khi không ai tiếp tục comment nữa. Nếu không bạn sẽ bị spam. Tắt chuông bbm đi.

Ai cho mình huớng giải quyết cái này với 3 ngày nay hơn 100 nguời trong BBM bị thả bom suốt ngày chuông cứ kêu không tài nào tắt được. Tắt 3g cũng không được.
    Nhấn vào nút 3 chấm ở góc dưới bên phải, chọn "Rời khỏi cuộc trò chuyện". Bạn không thấy bao nhiêu người "đã rời cuộc chơi" rồi sao bạn cứ cố ở đó làm gì mà kêu.

Trích dẫn Gửi bởi petertinh
    Khi và chỉ khi không ai tiếp tục comment nữa. Nếu không bạn sẽ bị spam. Tắt chuông bbm đi.
    Tắt chỗ nào t thử rồi. Còn việc chát và ping rồi rời khỏi nhóm bảo mn nhưng ko ai chịu nghe. Máy thì đơcứng pin thì thế này

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Nhấn vào nút 3 chấm ở góc dưới bên phải, chọn "Rời khỏi cuộc trò chuyện". Bạn không thấy bao nhiêu người "đã rời cuộc chơi" rồi sao bạn cứ cố ở đó làm gì mà kêu.
    Bác đwngf. Nói đùa nó tự động mời lại cứ có ngừoi thoát là nó lại kêu em thoát it cung 10 lần

Tắt chỗ nào t thử rồi. Còn việc chát và ping rồi rời khỏi nhóm bảo mn nhưng ko ai chịu nghe. Máy thì đơcứng pin thì thế này

View attachment 21556
    Chào bạn,

Như mình đã nói khi và chỉ khi không ai comment trong group đó nữa. Nếu không sẽ tiếp tục nhận tin nhắn. Dù nhiều người rời nhưng nếu ai đó comment thì bạn sẽ tiếp tục nhận. Bạn rời khỏi group đó đi.

Bác đwngf. Nói đùa nó tự động mời lại cứ có ngừoi thoát là nó lại kêu em thoát it cung 10 lần
    Đùa cái gì mà đùa, đó là cách duy nhất để thoát ra khỏi cái Chat Nhóm đó. Và để phòng việc bạn bị mời trở lại, thì xem thằng nào là thằng mời bạn vào thì Remove (xóa) nó khỏi danh sách bạn bè của bạn đi. Xóa nó rồi thì sao nó mời bạn được nữa.

Tình trạng này là do ý thức, thích phá hoại của 1 vài cá nhân chứ không phải của BBM. Bất kỳ ứng dụng OTT nào thì phần chat nhóm nó cũng đều như vậy, invite là vào luôn không cần phải xác nhận.

Chỉ có BBM Group thì mới cần xác nhận thôi. Và đây là cái hay, hơn hẳn các OTT khác của BBM. Vì tất cả các OTT khác không có tính năng như BBM Group, chỉ giống như cái Multi-Chat như bạn đang gặp phải ở trên thôi.

Vấn đề này không phải là Group mà là Multi Chat, đây là cái bug dở hơi và đang làm mình phát chán với BBM. Không cần có trong danh bạ vẫn có thể bị kéo vào Multi chat như bình thường. Mình vừa remove khoảng 300 contact trên máy, còn để lại toàn người quen nhưng vẫn bị lôi vào. Và một điều mình cam đoan là những người mình giữ lại trong contact sẽ chẳng bao giờ làm cái trò vô văn hoá như vậy cả.

Tìm giải pháp thì mấy bố BB nói là chưa có giải pháp cho vụ này. Theo mình ghi nhận được thì đã có những report về vụ multi chat này từ năm 2011 rồi.

Chán BB quá, và càng chán hơn những đứa vô học cầm vào BB.

Ref: http://supportforums.blackberry.com...o-invite-from-someone-not-in-BBM/td-p/1275137

tên bạn trên BBM là Hai Nguyen phải không

Thế này thì bao giờ cái ông tạo ra multi chat chịu buông thì mới hết ah, ông đấy mà lì lợm cứ nằm trong đó rồi thỉnh thoảng comment thì mọi người cứ sống chung với lũ hết

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 12-08-2014, 09:39 PM
  2. Có cách nào chặn email spam trên BB10 không ???
    Bởi ttkp8 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 14-12-2013, 03:11 PM
  3. Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 02-02-2013, 06:53 PM
  4. [CLOSED] OverLoad - Giúp bạn giải thoát tình trạng "PlayBook chạy quá chậm"
    Bởi hoakhoisaigon trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 02-01-2013, 06:35 PM
  5. Làm thế nào để xem tình trạng kết nối Wi-Fi trên PlayBook của bạn
    Bởi inmaugtvt trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 13-08-2012, 03:41 AM