Trang 1 của 8 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 80

BBM cho

iPhone và

Android đã phát hành được hơn 1 ngày, và như chúng ta đã biết BBM đạt hơn 10 triệu lượt tải về từ người dùng Android và iPhone ngay trong ngày đầu ra mắt. Và đó chính là lý do vì sao mà BlackBerry không dám cho người dùng kích hoạt sử dụng ngay mà phải "xếp hàng" chờ đến lượt. Điều này là hợp lý ở góc độ kỹ thuật, tuy nhiên tâm lý người dùng thì không thích điều đó một chút nào.

Hôm qua đã có một mẹo Làm thế nào để không phải chờ & có thể sử dụng ngay BBM trên Android và iPhone. Tuy nhiên rất nhiều người làm theo không được, trong đó có mình. Và hôm nay, mình đưa thêm một cách (đã thành công với 2 chiếc Android của 2 người bạn) dễ dàng hơn và đảm bảo thành công cao hơn (tới 99.99%)

Các bước cài đặt và sử dụng BBM trên Android và iPhone như sau:
    • Vào trang BBM.com hoặc lên AppStore hay Google Play tải về bản BBM cho thiết bị của mình
    • Chạy lần đầu - đây là bước quan trọng nhất - phần mềm yêu cầu nhập email để xếp hàng. Nếu nhập địa chỉ email mới thì bạn sẽ vào hàng đợi và phải chờ khá lâu vì hiện nay hàng đợi đang rất lớn. Rất đơn giản, chỉ cần bạn nhập địa chỉ email của ai đó đã được chấp nhận (các bạn có thể sử dụng email của mình: vnbb09@gmail.com). Ngay lập tức các bạn sẽ vượt qua được bước xếp hàng để vào phần Đăng nhập hoặc Tạo mới BlackBerry ID như màn hình trên :-bd
    • Bây giờ, bạn chỉ cần click vào Create a BlackBerry ID để tạo một BBID mới theo email của bạn và thoải mái trải nghiệm BBM
    Rất đơn giản phải không các bạn, chúc mọi người vui vẻ với BBM !

Note: phải dùng email đã đăng ký trên BBM.com và nhận được mail đồng ý của BB rồi nhé, chứ không phải cái BBID bạn đang dùng trên BB đâu

Nếu dùng email của mình ở trên không được nữa (hết quota) thì các bạn thử các email khác mà mọi người chia sẻ ở các bài comment bên dưới nhé

quá hay luôn, like like và like luôn, nhưng không có mấy con ngoại bang để thử

Hic, vẫn không đc anh vnbb ơi. Hqua bên tinhte cũng có người nêu cách này. Em có thử nhưng không đc. Liệu có phải là bbid đó đang đăng nhập rồi thì ko dùng để vượt qua đc nữa không?
    Em vừa dùng mail của anh nó vẫn báo xếp hàng

Mình thử trên android cũng không đc theo cách này.(

[IMG]data/attachments/4/4830-0dcf869bce429a5f885b2404c28f1f5c.jpg[/IMG]

Guest
    Không có Android để thử

Guest
    me too, vẫn phải xếp hàng chứ k vượt qua đc, mặc dù clear dữ liệu cũ hết rùi

Mình thử trên ip mà nó cứ báo xếp hàng

Mình dùng blackberry ID vẫn đang dùng trên máy BB mà cũng mất 1 ngày mới được đấy chứ có qua vòng gửi xe luôn và ngay đâu.

mình có đến 2 mail confirmed rồi mà vẫn ko đc 8-x

Trang 1 của 8 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 23-10-2013, 10:01 PM
  2. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 23-10-2013, 03:46 PM
  3. Mẹo hay giúp hiển thị chỉ số dBm ngay trên cột sóng
    Bởi thaontasieuthi trong diễn đàn Mẹo hay khi dùng BlackBerry
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 25-07-2013, 01:00 AM
  4. Trả lời: 11