Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Guest
    E dùng Z10 bản 003, Rom 2228. Dùng mạng viettel đã đăng kí bis nhưng vào BBM báo lỗi không có dữ liệu bb, Không thể kết nối với máy chủ. e đã thử wipe máy vẫn không được, lắp lại sim update BBM mới nhất mà vân thế/Mong mọi người giúp.
    Mà máy mình đăng kí BBPro của viettel sao lúc vào mạng không hiển thị hình chùm dâu mà chỉ có chữ H+ bên cạnh cột sóng nhỉ

Giống hết con bb của mình. cũng là bản 003 mạng viettel. Máy mình dùng 3g không thể truy cập được OTA như zalo, viber ..v..v.. =((

Trích dẫn Gửi bởi minh94
    Giống hết con bb của mình. cũng là bản 003 mạng viettel. Máy mình dùng 3g không thể truy cập được OTA như zalo, viber ..v..v.. =((
    Hay là do bản 003 không khả dụng ở Việt Nam không biết , mình tìm bản cập nhật mà không có bản Rom mới cơ, đang dùng. 2228

Mình vừa chạy lại room 2253, OTA thì sử dụng được rồi nhưng BBM vẫn không kết nối được!!!

Trích dẫn Gửi bởi minh94
    Mình vừa chạy lại room 2253, OTA thì sử dụng được rồi nhưng BBM vẫn không kết nối được!!!
    À bạn cho mình hỏi pin của bạn dùng ok không chứ của mình dùng kém quà,dung bình thường thì ngày cũng phải đôi lần sạc, nản quá, đang tính chạy rom khác xem có cải thiện được hơn k

Pin của mình cũng thế, ngày sạc 2-3 lần! để qua đêm không dùng cũng ngốn 30-40% pin. Bạn mua máy ở đâu thế?

Trích dẫn Gửi bởi minh94
    Pin của mình cũng thế, ngày sạc 2-3 lần! để qua đêm không dùng cũng ngốn 30-40% pin. Bạn mua máy ở đâu thế?
    Úi, thế thì pin của bạn kém quá r, qua đêm mà mất 30% thì quá, bthuong chỉ 4-5 thội.ban xem lại rom đi,thấy bảo bản 2238 pin dùng ok nhất. Nhưng bản 2976 dùng thidch hơn

Bạn khắc phục được lỗi BBM không kết nối dữ liệu chưa??? Máy bạn có hiện chòm râu trên cột sóng khi được kết nối mạng ko? máy mình kết nối mạng mà không hiện!

Bạn khắc phục được lỗi BBM không kết nối dữ liệu chưa??? Máy bạn có hiện chòm râu trên cột sóng khi được kết nối mạng ko? máy mình kết nối mạng mà không hiện!

Trích dẫn Gửi bởi minh94
    Có lẽ mình biết nguyên nhân rồi, là do cái chùm dâu ấy đấy, máy mình cũng không hiện chùm dâu lúc kết nối mạng, cho dù đã wipe hay up lên up xuống rom đều k có, hỏi bên Hno3 thì a ấy bảo có lẽ là máy wn cắp nên bị khoá bis rồi, hỏi cả Quang3g cũng bảo k biết khắc phục, nghe tin mà nản quá đi. Bác mua máy ở đâu thế

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối