Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11
    Sáng này chúng ta đã biết BlackBerry phát hành bản

BBM trên Beta Zone đã tích hợp với

Paypal. BBM và PayPal đã kết nối với nhau giúp bạn dễ dàng để gửi và nhận tiền qua BBM chat. Đơn giản chỉ cần kết nối tài khoản PayPal của bạn trong trình cài đặt để BBM bắt đầu liên kết. Sau đó bạn có thể gửi và nhận tiền qua hệ thống nhắn tin BBM.

Hiện tại BBM mới chỉ invite giới hạn người dùng tải về bản Beta này, nên có thể hầu hết anh em trên forum mình chưa có điều kiện trải nghiệm. Các bạn có thể xem qua video clip dưới đây để hiểu rõ quá trình chuyển tiền nó đơn giản thế nào nhé

<div><iframe width="600" height="360" src="https://www.youtube.com/embed/IEJEyjaiu30?wmode=opaque" frameborder="0" allowfullscreen=""></iframe></div>

Mức phí 0.33$ chắc là "mức phí tối thiểu" của dịch vụ này, nên chắc chắn không phải là phí tới mức 33% đâu nhé các bạn . Rất có thể các bạn gửi 10$ thì phí nó vẫn là 0.33$ thôi

Guest
    Thật tiện lợi

Không có cơ chế bảo mật trước khi send thì đúng là một thảm họa. [-(

Trích dẫn Gửi bởi TLIYEs
    Không có cơ chế bảo mật trước khi send thì đúng là một thảm họa. [-(
    Cơ chế bảo mật ở cái Password picture lock đó

Trích dẫn Gửi bởi chandai
    Cơ chế bảo mật ở cái Password picture lock đó
    Đó là mật khẩu cho việc truy cập vào điện thoại, ý mình bảo mật cho việc chuyển tiền thông qua BBM. Giống như việc mua app trên BBW thì phải verify mật khẩu BBID.

Trích dẫn Gửi bởi TLIYEs
    Đó là mật khẩu cho việc truy cập vào điện thoại, ý mình bảo mật cho việc chuyển tiền thông qua BBM. Giống như việc mua app trên BBW thì phải verify mật khẩu BBID.
    đang ở giai đoạn BETA mà bạn

Trích dẫn Gửi bởi TLIYEs
    Riêng BBM đã là 1 kho bảo mật rồi, bạn còn lo gì nữa. Mã hóa từ BB của bạn đến máy chủ rồi, còn máy chủ BBM thì bảo mật gấp mấy lần cái BB của bạn ấy. Nhưng mà chi phí có vẻ hơi cứng nhỉ. Chắc chỉ dùng lúc cần kíp thôi chứ vào web của ngân hàng cũng nhanh mà.

Trích dẫn Gửi bởi countrycowboy
    Riêng BBM đã là 1 kho bảo mật rồi, bạn còn lo gì nữa. Mã hóa từ BB của bạn đến máy chủ rồi, còn máy chủ BBM thì bảo mật gấp mấy lần cái BB của bạn ấy. Nhưng mà chi phí có vẻ hơi cứng nhỉ. Chắc chỉ dùng lúc cần kíp thôi chứ vào web của ngân hàng cũng nhanh mà.
    Về cơ chế bảo mật từ điện thoại BB đến máy chủ thì mình không nói. Mình đang nói vấn đề: người khác truy cập vào BBM của bạn và có thể gửi tiền cho một ai đó hoặc chính mình. Bởi vì chỉ có việc chọn paypal, chọn số tiền và bấm send thì quá dễ dàng mà ko có một cơ chế nhập mã xác thực giống như khi bạn chuyển tiền online.

Như bạn ghostbb nói, đang là bản beta, nên hy vọng BB sẽ lưu ý vấn đề này.

PS: Paypal chưa có ứng dung native trên BBW phải không nhỉ?

Guest
    Nhiều bạn dùng smartphone và BBM có vẻ dễ dãi nhỉ. Ai truy cập được vào BBM của bạn. Nếu có ai chiếm được BlackBerry ID của bạn để truy cập và sử dụng BBM của bạn thì cái pass xác thực PayPal chắc cũng chả còn là vấn vấn đề lớn với họ. Chắc điện thoại làm ăn các bạn đó cũng dễ dãi như điện thoại chơi đi off ai cũng vớ để bấn thử.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi TLIYEs
    Về cơ chế bảo mật từ điện thoại BB đến máy chủ thì mình không nói. Mình đang nói vấn đề: người khác truy cập vào BBM của bạn và có thể gửi tiền cho một ai đó hoặc chính mình. Bởi vì chỉ có việc chọn paypal, chọn số tiền và bấm send thì quá dễ dàng mà ko có một cơ chế nhập mã xác thực giống như khi bạn chuyển tiền online.

Như bạn ghostbb nói, đang là bản beta, nên hy vọng BB sẽ lưu ý vấn đề này.

PS: Paypal chưa có ứng dung native trên BBW phải không nhỉ?
    Ai vào được BlackBerry của bạn chí ít cũng phải có mật khẩu của bạn, trừ khi máy công việc mà bạn không để mật khẩu thì bạn mất tiền ráng chịu. Ngoài ra khi chính thức phát hành mình nghĩ nó sẽ verify như khi mua emotion ở bbm thôi

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 13-08-2015, 11:36 PM
  2. [Video] Cùng xem các tính năng mới trên phiên bản OS 10.3
    Bởi kimanhho193 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 119
    Bài viết cuối: 27-08-2014, 09:02 PM
  3. [Video] Cùng xem Michael Clawley giới thiệu một số tính năng yêu thích trên OS 10.2
    Bởi duhocvietphuong06 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 07-10-2013, 02:40 PM
  4. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 07-06-2013, 04:28 PM
  5. Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 28-02-2013, 11:42 AM