Kết quả 1 đến 7 của 7

Trích dẫn Gửi bởi huyazzurra
    Mình bị lỗi không kết nối được máy chủ trên passport Silver, các bạn chỉ mình các khắc phục với. Thanks
    Bạn đang dùng OS nào? Và có thể bản BBM của bạn cũ, bạn vào BlackBerry World check và update cho BBM xem sao

Bạn cho hỏi ké. Mình đang dùng z30 với bản bbm 10.12.6.13 nhưng ko có voicecall và video call mà chỉ có private chat như hình

[IMG]data/attachments/25/25764-0e50e456cc652dc9eb4decc2212dba4d.jpg[/IMG]

(mình chát với máy bạn cũng dùng bb10)

Trích dẫn Gửi bởi tinhtevt
    Bạn cho hỏi ké. Mình đang dùng z30 với bản bbm 10.12.6.13 nhưng ko có voicecall và video call mà chỉ có private chat như hình

View attachment 25762

(mình chát với máy bạn cũng dùng bb10)
    Thỉnh thoảng bị vậy đây, có thể do mạng thôi, bạn thử với pin người khác xem sao

mình thử với mấy máy khác đều ko đc. chỉ mỗi con z30 của mình bị (mình thử với PP, Q10, z10 đều cùng bản BBm đấy). trong khi các máy khác thì bem ngon lành.

Passport của tôi đã chạy được bbm.
    I. Chuẩn bị:
    1. Tải bản rom autoload cho passport theo link sau:https://www.fshare.vn/file/INFX5K5R4YBE

Fshare - Passport_10.3.2.2639.7z
    Fshare là dịch vụ lưu trữ và chia sẻ dữ liệu trực tuyến giúp khách hàng lưu trữ thông tin, dữ liệu (album ảnh, phim, phần mềm, tài liệu, game, nhạc,v.v…) mọi lúc, mọi nơi, tương thích trên mọi thiết bị.
    FSHARE.VN

2. Tải về rồi thì giải nén (dùng chương trình 7zip để giải nén) ra được 1 file Passport_10.3.2.2639.exe . Cứ để đó tí xài.

II. Thực hiện
    1. Tắt Blacberry Protect: Trên bbpp vào cài đặt --> Blacberry Protect --> Tắt Blacberry Protect (nó đòi mật khẩu xác nhận thị điền vào và bấm Xác nhận)
    2. Cắm dây kết nối BBpp với Máy tính đã cài BBLink bản mới nhất.
    3. Cài rom: Trên máy tính chạy file Passport_10.3.2.2639.exe để tiến hành cài đặt rom cho bbpp.
    4. Tạo BlackberryID: Trong lúc chờ cài đặt thì mở trình duyệt trên máy tính rồi vào link sau đăng ký 1 BBID mới:https://blackberryid.blackberry.com/bbid/registration/registration_eula.seam?locale=dmk=
    BlackBerry ID - Đăng ký
    BLACKBERRYID.BLACKBERRY.COM

(nhớ xác thực sau khi tạo BBID mới đó)
    5. BB đã cài xong khởi động lên --> cứ thiết lập ngôn ngữ, wifi bình thường (giờ rút cáp nối máy tính ra cho đỡ vướng) --> nhưng đến chỗ điền tài khoản blackberry ID thì bỏ qua --> qua các bước thử máy rồi vào chạy thẳng BBM.
    6. BBM nó đòi update thì bỏ qua, bấm Tiếp tục --> yêu cầu nhập BBID thì nhập BBID mới tạo xong vào --> ok! giờ thích cập nhật kiểu gì BBM vẫn chạy nhé^^
    Chúc bạn thành công!

Cho mình hỏi ké tí. Mình dùng paasport slv. Lúc gđ mà phải bấm số nó kêu rất to mình muốn tắt nó đi thì vào đâu ạ. Cảm ơn các bạn

Các Chủ đề tương tự

1. Về việc kiểm tra imei passport silver trên trang http://www.imei.info/
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 31-01-2016, 01:07 AM
  2. Help _ Lỗi không đăng nhập BlackBerry Protect trên BlackBerry passport silver
    Bởi chuyendungdespam6 trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 19-10-2015, 09:06 AM
  3. Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 03-09-2015, 06:51 PM
  4. So sánh Passport Silver Edition với Passport AT&T
    Bởi TuanTran1106 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 07-08-2015, 12:57 AM
  5. Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 04-08-2015, 11:19 AM