Kết quả 1 đến 7 của 7
    Guest
    Mình mới mua và xài được 1 tháng có vài thắc mắc như sau:

1.Cái IRQ scanner (ko nhớ tên 9 xác, dùng để thường scan cái code mà e đọc báo hay thấy nó bảo "Use your smart phone to scan here" ) sao lúc e mở lên thấy nó chỉ toàn xài camera mặt trước ko thôi :| , thành ra tự mình scan cái mặt mình,tìm hoài mà ko biết chỗ bắt nó xài cái camer mặt sau (

2.Mình up lên os 2.xxx.4689 rồi, mà ko biết cách nào vào Android Market cả,ai chỉ mình với :-$ . Up lên os 2 rồi có vài game ko chơi được, chắc vài bữa up xuống bản non-beta thôi =((

3.PB này nó có chạy nhiều chương trình 1 lúc được ko ? Vì mình dùng Browser nghe nhạc ở trang Youtube hay nhaccatui.com, lúc vuốt từ cạnh dưới của máy lên trên để tạm thoát ra chạy chuơng trình khác thì nhạc nó ko nghe nữa #:-s

Thanks a e !

1/ Vụ Barcode mình cũng đang tìm hiểu nhưng chưa thấy cái nào hoạt động tốt cả. Trường hợp của bạn hay nhỉ, scan mặt =)) rồi nó dịch Barcode. Bạn thử gỡ ra cài lại xem

2/ Os 2.xxx.4689 thì mình chịu, RIM chưa ra bản này cho mình cập nhật :| mà sao bạn có nhỉ :-/.
    Mình ko root máy để chạy android market, làm file BAR và cài đặt đơn giản mà. Bạn click vào đây để tìm nhé. Nếu root mà ko may dính lỗi với App World thì cũng mệt đấy, mình có mấy anh bạn bị dính cái này rồi, chưa có thuốc chữa đâu.

3/ PB cho chạy nhiều chương trình cũng lúc, nhưng bạn nghe nhạc trên trình duyệt và xem video (cả Youtube App) khi bạn mở chương trình khác, nhạc sẽ tự tắt. Bạn chỉ có thể nghe nhạc bằng chương trình mặc định thì nó mới chạy thôi. Cái này do RIM thiết kế nên bạn vào đây để thắc mắc nhé, click here for more info :-bd

Trích dẫn Gửi bởi ntson
    1/ Vụ Barcode mình cũng đang tìm hiểu nhưng chưa thấy cái nào hoạt động tốt cả. Trường hợp của bạn hay nhỉ, scan mặt =)) rồi nó dịch Barcode. Bạn thử gỡ ra cài lại xem

2/ Os 2.xxx.4689 thì mình chịu, RIM chưa ra bản này cho mình cập nhật :| mà sao bạn có nhỉ :-/.
    Mình ko root máy để chạy android market, làm file BAR và cài đặt đơn giản mà. Bạn click vào đây để tìm nhé. Nếu root mà ko may dính lỗi với App World thì cũng mệt đấy, mình có mấy anh bạn bị dính cái này rồi, chưa có thuốc chữa đâu.

3/ PB cho chạy nhiều chương trình cũng lúc, nhưng bạn nghe nhạc trên trình duyệt và xem video (cả Youtube App) khi bạn mở chương trình khác, nhạc sẽ tự tắt. Bạn chỉ có thể nghe nhạc bằng chương trình mặc định thì nó mới chạy thôi. Cái này do RIM thiết kế nên bạn vào đây để thắc mắc nhé, click here for more info :-bd
    Mình root cũng bị dính lỗi app world , download free games trên app world thì được còn purchase apps thì ko được (stupid RIM, đáng lẽ rà nó phải bị lỗi ngược lại mới đúng :-/ ). Cách khắc phục là restore lại cái setting trước root.

Guest
    1. chương trình scan QR code thì mình đang xài cái này QRcoder (down free trên App World) thấy cũng good lắm, vừa scan vừa tạo code được luôn.
    3. Bạn muốn chạy nhiều chương trình song song thì vào Settings -> General -> Application Behavior chọn Showcase (nhưng sẽ rất hao pin)
    Nó có 3 trạng thái:
    - Showcase: các chương trình luôn chạy cho dù bạn có thu nhỏ xuống background.
    - Default: chương trình vẫn chạy ở background đến khi có ctr khác chạy fullscreen
    - Paused: chương trình khi thu nhỏ xuống background thì sẽ ngưng chạy.

Thanks mọi người, tình hình này chắc mình phải down xuống bản Non-beta rồi quá, mà down xuống thì chắc mất sạch dữ liệu phải ko nhỉ ;

bạn nào cho mình hỏi cái này: mình uplai rom gốc bằng BDM, mở máy lên, làm các thao tác như lúc đầu unbox vậy, tới phần update, nó up lên os 2 beta luôn, mình giờ muốn xuống lại non-beta mà ko biết cách nào :| Bạn nào biết chỉ mình, thanks nhiều

Sau khi bạn đăng ký PIN để dùng bản Beta, thì phải sau ít nhất 24h bạn mới có thể downgrade xuống bản chính thức được.

Các Chủ đề tương tự

1. Help, mong ae giải cứu cho đệ với :((
    Bởi PRORCLBR5963 trong diễn đàn Rao vặt tổng hợp
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 01-10-2014, 10:56 PM
  2. hỏi vấn đề của z10 mong anh chị em giải đáp
    Bởi dungvl141 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 21-03-2014, 08:57 PM
  3. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-03-2014, 02:21 PM
  4. Lang thang thấy theme này đẹp quá nhờ bác nào lấy về giùm