Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12
    Hi mọi người!
    Tình hình là mình vừa mua con playbook 64gb ngày hôm qua, đây là lần đầu xài đồ của BB nên cầm vô chẳng biết mô là chi là tê là gì. Dù chẳng biết mô tê gì hết nhưng dọc phá nguyên cả ngày đêm thì mình đã tự root được máy bằng dingleberry 3.1 và install rất nhiều app của playbook cũng như android bằng vnPBultils. Nhưng khi xài máy thì bị lỗi không đọc được app: App nào của playbook thì chạy được, còn app của android thì nó cứ hiện lên dòng: Initializing. Please wait... một hồi sau thì tự thoát luôn (cả Launcher cũng không chạy được luôn). Mình cài Localbar vào máy và down file ***.bar về cài thử thì bị văng ra khỏi Localbar.

Vậy cuối cùng là nó bị mắc cái chứng gì vậy mấy bác? Bác nào biết cách trị lỗi này thì chỉ mình dùm đi. Mà mình thiệt gà mờ mấy vụ này lắm nên ai chỉ thì làm ơn hướng dẫn cụ thể và nói đơn giản dùm mình nha. À, version của mình là bản 2.0.0.4869.

PS: Từ lúc root xong, máy mình mà sync nhạc, phim, hình vô là có lỗi à. Dùng Blackberry Desktop sync vô xong mà trong trình xem phim, nghe nhạc, coi hình không thấy file đâu hết, phải restart PB lại mới thấy file. Mà thì dụ đang nghe nhạc được chừng nữa bài là nó hiện lên bảng giống vầy nè:

Xong rồi nhạc nhẽo, phim ảnh gì cũng im luôn. Mình ra vô mấy trình này nhiều lần xem ó khác không, nhưng vẫn vậy. Ai biết cách trị không chỉ mình với.
    Cám ơn các bác trước.

mới mua máy 1 ngày đã root rồi :-ss

Có ai bít hok? chỉ mình dùm đi.<br /><br />--- Added at 30/01/2012, 05:01 ---<br /><br />

Trích dẫn Gửi bởi zerodarling9x
    mới mua máy 1 ngày đã root rồi :-ss
    Vậy là không được root khi mới mua máy hay sao vậy bạn? Sr mình hok rành PB cho lắm. Thanks trước.

PB của mình hình như điên rồi. Lúc trước mình update máy lên 2.0.0.4869 bằng dơn file OS 2.0.0.4869 về rồi dùng Dinglebery update, và bây giờ mình đang muốn up lên 2.0.0.7111 thì PB của mình nó hiện lên thế này:

Mà cả Blackberry Desktop cũng không hiện lên phần update luôn (Chỉ có phần Backup now và Device Options...), mình vô Device/Update... thì nó hiện lên thế này:

Vậy giờ mình PB của mình không update từ máy được luôn hay sao? Ai biết cách flash hay reset máy lại như lúc mới mua thì chỉ mình với. Thanks trước.

Bạn muốn up lên 7111 thì phải Register mới được, vì nó đang là Beta mà. Còn muốn quay về bản chính thức thì làm như ở đây nhé ==> giúp đỡ con playbook mình về vấn đề OS 2.0.0.3778 với

Bạn thử dơnload file Android Player này về cài lại vào máy xem có khắc phục được lỗi đầu tiên của bạn ko nhé Android Player (trích xuất từ bản OS 2.0.0.6149) cho anh em OS 1.0

Bạn chưa rành về PB thì root để làm gì? Bạn nên đọc các bài viết về PlayBook trên Diễn đàn để hiểu hơn về em nó nhé.

[ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    <span>Bạn muốn up lên 7111 thì phải Register mới được, vì nó đang là Beta mà. Còn muốn quay về bản chính thức thì làm như ở đây nhé ==> <a href="http://bbvietnam.com/forum/huong-dan-chia-se-hoi-dap-playbook-f66/giup-do-con-playbook-minh-ve-van-de-os-2-0-0-3778-voi-t5703.html" class="smarterwiki-linkify">http://bbvietnam.com/forum/huong-dan-chia-se-hoi-dap-playbook-f66/giup-do-con-playbook-minh-ve-van-de-os-2-0-0-3778-voi-t5703.html</a></span>

<span>Bạn thử dơnload file Android Player này về cài lại vào máy xem có khắc phục được lỗi đầu tiên của bạn ko nhé <a href="http://bbvietnam.com/forum/phan-mem-tien-ich-cho-playbook-f50/android-player-trich-xuat-tu-ban-os-2-0-0-6149-cho-anh-em-os-1-0-t7724.html" class="smarterwiki-linkify">http://bbvietnam.com/forum/phan-mem-tien-ich-cho-playbook-f50/android-player-trich-xuat-tu-ban-os-2-0-0-6149-cho-anh-em-os-1-0-t7724.html</a></span>

Bạn chưa rành về PB thì root để làm gì? Bạn nên đọc các bài viết về PlayBook trên Diễn đàn để hiểu hơn về em nó nhé.

<span>[ Posted by Mobile Device ] " class="smarterwiki-linkify">http://bbvietnam.com/forum/images/mobile.png[/img]</a></span>
    Mình đã sign up để được update bản beta rồi. Mình rôt máy là vì tưởng muốn run android app thì cần phải root :P Mình cũng đã install Android player vô máy rồi mà không thấy cái icon của chương trình này đâu hết, cũng chẳng chạy được app nào của android cả. Mà vnbb cho mình hỏi là trước khi turn off PB để update thì mình có cần phải Security Wipe PB hok? hay là update thẳng luôn? Thanks bạn trước.

@adrienne04: bạn vào đây Download tất cả các phiên bản hệ điều hành của PlayBook
    Tải về bản 2.0.0.7111 (hoặc bản 6149 - nếu vẫn muốn rooted) rồi giải nén vào trong thư mục Firmware của DingleBerry. Sau đó dùng DingleBerry update bản này vào PB là OK thôi. Không cần wipe, cứ thế up luôn cũng được

Tình hình là mình đã update lên 2.0.0.7111 và chạy được các android app rồi, mọi thứ đều ổn ngoại trừ bị lỗi không hiện lên nhạc, hình và phim như đã nêu như trên. Mình làm mọi cách rồi, restart máy rồi mà vẫn không. Bạn mình sửa lỗi này dùm đi. Cám ơn nhiều.

Mình cũng bị tượng tự . ko chạy đc app android , mặc dù đã wipe cũng ko được. chạy về os 1.8 rồi lại up lên 2.0.0.7111 cũng ko chạy được android, bác nào chỉ e với

Mình vẫn bị lỗi không hiện nhạc hình phim, vô nhạc thì nó cứ hiện lên bảng báo lỗi sqlerror 3128. Mình đã wipe máy, update bằng playbook lên bản 2.0.0,7111, nhưng khi cắm vô BD thì nói lại hiện lên bảng update bundle 1.x.x platform gì đó rồi update, sau khi update xong, máy mình từ 2.0.0.7111 xuống còn 10.8 bundle 6067 . Cứ cắm vô là nó đòi udate. Hôm qua giờ không biết đã update bao nhiều lần rồi. Chép nhạc hình vô thì vẫn bi lỗi không hiên. Mình đã lướt tìm câu trả lời mà trên mấy trang crackberry hay balckberry.support cũng chưa có câu trả lời nào cả. Nên bác nào rành playbook thì chỉ mình với. Cám ơn nhiều.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Android] Chắn Free – Trò chơi dân gian đã có trên PlayBook
    Bởi nam.viet704 trong diễn đàn Trò chơi - Games trên PlayBook
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 12-03-2013, 09:40 PM
  2. [Hỏi] Lỗi quay ngược màn hình khi chạy Apps Android
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 30-08-2012, 04:25 PM
  3. Help - Về việc chọn chương trình để chạy các ứng dụng của Android trên Playbook
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 16-07-2012, 02:49 PM
  4. [Mời gọi] Tổng hợp và share android apps hoac paid apps cho playbook
    Bởi trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 28-12-2011, 02:37 PM
  5. Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 10-12-2011, 07:29 PM