Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12
    Guest
    Hiện giờ em đang xài os 1.0.8.6067 và muốn update lên bản 2.0.0.7111 nhưng mà update qua wifi rất lâu, em đã chờ cả ngày chỉ nhích lên đc 50% sau đó nó báo restar, rồi mất hết làm lại từ đâu, em có nghe nói có thể update offline qua dingleberry v3 nhưng không biết cách làm, anh chị nào đã từng update offline xin hướng dẫn em với

Tình trạng bây giờ là như thế nào, nếu trước khi nâng cấp, bác Wipe lại máy thì ko có cách nào, nhưng nếu bác nâng cấp ko wipe thì vẫn làm offline được

- Bác tải OS mà bác muốn cập nhật ở đây nhé:
    Download tất cả các phiên bản hệ điều hành của PlayBook
    - Đọc tiếp hướng dẫn ở đây:
    + Cách 1 của @rainnyday92: Cách Downgrade PlayBook xuống 2.0.0.4869 hoặc 1.0.8.4985 (Tested)
    + Cách 2 của @ndthuytrang dùng DingleBerry: [Hướng dẫn] Root BlackBerry PlayBook dễ dàng hơn bao giờ hết với DingleBerry 3.x

chào anh, phiên bản của em là 1.0.8.4985 sẵn 0 phải bản đã root hay đã update bản v2.xxx nào đâu để phải downgrade, còn cách 2 em không hiểu lắm vì đây là root với phiên bản 2.0.0.4869 để root mà

[ Posted by Mobile Device ] <br /><br />--- Added at 05/02/2012, 09:18 ---<br /><br />chán ghê.... sao mà làm mấy chã đc, muốn thử bản v2.0.0.7111 mà sao khó thế nhỉ, cách 1 đã thử nhưng 0 tìm thấy thư mục "C:\Users\YourUserName\AppData\Roaming\Researc h In Motion\BlackBerry\Loader Cache"
    và cũng không thấy "View Other Versions" trong BDM....
    còn cách 2, thì không thể kết nối được với máy tính với dingleberry

Bạn ko hiểu ý mình rồi. 2 cách mình đưa ra cho bạn bên ngoài là downgrade nhưng upgrade thì cũng làm tương tự.
    Nếu như máy bạn đang sử dụng bình thường và cập nhật theo Option --> Software update thì bạn huỷ nó đi và kết nối với Dingle, tải full os từ Dingle về sau đó nhất nút update là OS mới sẽ đc load vào máy bạn.

Còn với cách bắt lại Cache kia mình thử nhưng hơi phức tạp.

Bạn ko kết nối PB với Dingle đc là do bạn đã wipe lại máy. Vì thường khi wipe máy, máy sẽ trở về trạng thái khi xuất xưởng, Dingle ko nhận được PB. Vừa rồi mình cũng upgrade lên và mình có wipe lại và sau đó khốn khổ vì chờ nó tải 466MB

Trích dẫn Gửi bởi ntson
    Bạn ko hiểu ý mình rồi. 2 cách mình đưa ra cho bạn bên ngoài là downgrade nhưng upgrade thì cũng làm tương tự.
    Nếu như máy bạn đang sử dụng bình thường và cập nhật theo Option --> Software update thì bạn huỷ nó đi và kết nối với Dingle, tải full os từ Dingle về sau đó nhất nút update là OS mới sẽ đc load vào máy bạn.

Còn với cách bắt lại Cache kia mình thử nhưng hơi phức tạp.

Bạn ko kết nối PB với Dingle đc là do bạn đã wipe lại máy. Vì thường khi wipe máy, máy sẽ trở về trạng thái khi xuất xưởng, Dingle ko nhận được PB. Vừa rồi mình cũng upgrade lên và mình có wipe lại và sau đó khốn khổ vì chờ nó tải 466MB
    vậy mình có update theo kiểu offline 0 đc nữa à, đúng là mình có wipe một lần, vậy có cách nào kết nối dingle mà đã wipe 0 bạn

Nếu dùng DingleBerry ko được thì bạn làm theo cách của bác kimtuoc bên dauden.vn, mình cũng dùng cách này, khả năng thành công rất cao

http://dauden.vn/showthread.php?10240-thu-thuat-downgrade-upgrade-playbook-os-mot-cach-nhanh-chong
    + Bản FullOS 2.0.0.7111 ở đây : OS2.0.0.7111

Trích dẫn Gửi bởi rainnyday92
    Nếu dùng DingleBerry ko được thì bạn làm theo cách của bác kimtuoc bên Dâu đen, mình cũng dùng cách này, khả năng thành công rất cao

http://dauden.vn/showthread.php?10240-thu-thuat-downgrade-upgrade-playbook-os-mot-cach-nhanh-chong
    + Bản FullOS 2.0.0.7111 ở đây : OS2.0.0.7111
    Em làm theo cách đó nhưng ko được. Nó toàn báo lỗi ko thể update cho dù tải cái Playbook Update Server v0.0.4 về nhưng vẫn ko được.

Còn về trường hợp của bác chủ thớt, bác ko hiểu ý em muốn nói là nếu bác đăng ký upgrade rồi wipe máy thì PB sẽ ko kết nối được với Dingle. Bây giờ bác có thể vào PB được ko hay là sau khi boot xong thì nó hiện ra cái bảng đang Update OS

à thế này bác nè, máy em vẫn đang xài os1 và vẫn dùng bình thường bác à. chứ 0 phải là mới setup máy, còn theo cách của bác rannyday92 thì em đã thử và cũng 0 đc
    vậy trong trường hợp của em nên làm như thế nào bác

[ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi ntson
    Em làm theo cách đó nhưng ko được. Nó toàn báo lỗi ko thể update cho dù tải cái Playbook Update Server v0.0.4 về nhưng vẫn ko được.

Còn về trường hợp của bác chủ thớt, bác ko hiểu ý em muốn nói là nếu bác đăng ký upgrade rồi wipe máy thì PB sẽ ko kết nối được với Dingle. Bây giờ bác có thể vào PB được ko hay là sau khi boot xong thì nó hiện ra cái bảng đang Update OS
    Vậy còn 1 cách là bạn thử cài BDM lên 1 máy khác, sau đó thử làm theo 1 trong những cách ở trên xem có được không nhé Lần trước PB của mình bị tắt nguồn rồi chớp đèn đỏ 2 cái liên tục, mình dùng máy tính của mình update thì nó cứ báo lỗi ko update được, bị như thế gần cả tuần, cứ tưởng là phải gởi đi bảo hành rồi ấy chứ , thế là mình thử dùng máy tính khác update thì được phà phà, bó tay :| Có lẽ đây là cách cuối cùng cho những ai bị báo lỗi ko update được #:-s

ôi, biết nhờ ai đây.... thôi đành chờ bản chính thức vậy

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Update Osmand+ ver 1.4.1 Beta - Chia sẻ map offline
    Bởi trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 119
    Bài viết cuối: 30-05-2014, 12:16 PM
  2. [UPDATE v1.3] OsmAnd - Quản lý GPS với bản đồ offline cho PlayBook hay hơn Trekbuddy
    Bởi pcbminhthanh trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 22-03-2013, 10:41 PM
  3. Bản chính thức OS 2.1.0.1088 update offline
    Bởi trong diễn đàn Hệ điều hành (OS) cho PlayBook
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 28-10-2012, 11:09 AM
  4. TIPS - Làm thế nào để Save Game Flash trên PlayBook của bạn & chơi Offline
    Bởi hanghaonhoang@yahoo.com trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 29-06-2012, 02:29 PM
  5. cách update offline bản 2.1 beta
    Bởi zaid3p92 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 15-06-2012, 09:41 AM