Kết quả 1 đến 4 của 4
    Tình hình là em đang chuẩn bị mua 1 cái Playbook ở viettablet.com ( để dành được 7tr500 rồi, còn 300k nữa là xúc cái 32GB ) ), bên đó có nhận là sẽ root máy cho em, để chạy Android và cài được các apps Android, em cũng đã đồng ý.

Nhưng mấy nay, dạo trên BB Vietnam, rồi Tinhte.vn , nhiều diễn đàn khác nữa, thấy mọi người nói App World bây giờ cũng khá khá App for Playbook rồi, với lại OS 2.0 chạy cũng ngon, em đang phân vân không biết là có nên root hay không nữa ? ?? ]

Anh chị nào có kinh nghiệm root có thể cho em hỏi là :
    1. Root sang Android có cài được nhiều app or games không ? Xài có bị trục trặc gì không ?
    2. Hiện nay OS 2.0 có nhiều app hay games confirm chưa ạ ?

Em mua máy không phải để làm việc hay gì hết, do em có lap rồi với lại E72 cũng check mail này nọ ok ( em làm lính quèn, nên không có nhiều việc lắm đấu ). Chủ yếu mua Playbook là để giải trí, chơi game, lướt net, nghe nhạc. Lương công chức bèo nên anh/ chị nào có ý định kêu em mua cái khác, hay nói này nói nọ thì có thể không reply làm gì cho mất thời gian của nhau, em chỉ cần trả lời vấn đề chính thôi. :x

Trích dẫn Gửi bởi duyquangphm
    sẽ root máy cho em, để chạy Android và cài được các apps Android
    Câu này sai hoàn toàn, vì để cài ứng dụng Android thì không cần root, vì OS 2 của RIM đã hỗ trợ sẵn việc này rồi.

Hiện nay các Apps và Games đều chạy tốt trên OS2, bạn cứ vào 2 box Phần mềm và Games cho PlayBook để tải về. Và với mức giá của PB hiện nay cùng với lượng Apps, Games ngày càng phong phú, mình thấy nó cũng đáp ứng tốt nhu cầu giải trí, ngoài ra nhu cầu cho công việc của nó thì rất rất tốt rồi

Và bạn mới dùng và không am hiểu về Hệ điều hành thì không nên rooted (Jailbreak), cứ để nguyên bản mà dùng nhé.
    ==> Việc Jaibreak Playbook sẽ khó được bảo hành, giảm sự ổn định và trải nghiệm của người dùng Playbook!

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Câu này sai hoàn toàn, vì để cài ứng dụng Android thì không cần root, vì OS 2 của RIM đã hỗ trợ sẵn việc này rồi.

Hiện nay các Apps và Games đều chạy tốt trên OS2, bạn cứ vào 2 box Phần mềm và Games cho PlayBook để tải về. Và với mức giá của PB hiện nay cùng với lượng Apps, Games ngày càng phong phú, mình thấy nó cũng đáp ứng tốt nhu cầu giải trí, ngoài ra nhu cầu cho công việc của nó thì rất rất tốt rồi

Và bạn mới dùng và không am hiểu về Hệ điều hành thì không nên rooted (Jailbreak), cứ để nguyên bản mà dùng nhé.
    ==> Việc Jaibreak Playbook sẽ khó được bảo hành, giảm sự ổn định và trải nghiệm của người dùng Playbook!
    => Đây là câu trả lời bổ ích và thiết thực nhất mà em được đọc sau khi đăng lên nhiều site như tinhte hay Yahoo Answer! Xin cảm ơn vnbb rất nhiều, bằng tấm lòng thật sự.

Thì ra 2. Đã hỗ trợ cài app android vậy mà bửa giờ hì huc rood. Cung may là chưa rood được . Thanks cả nhà.

[ Posted by Mobile Device ]

Các Chủ đề tương tự

1. Root BlackBerry Z30 - Sự thật hay là đùa?
    Bởi trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 21-08-2015, 09:30 AM
  2. 2.1.0.1917 có về được 2.0 để root ko
    Bởi asp12345 trong diễn đàn Hệ điều hành (OS) cho PlayBook
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 04-01-2015, 12:59 PM
  3. Hiện tại có thể hạ rom 2.1 -> 2.0 đê root playbook dc ko?
    Bởi sofasaigonnet trong diễn đàn Hệ điều hành (OS) cho PlayBook
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 02-08-2014, 04:12 PM
  4. [Hướng dẫn] Root BlackBerry PlayBook dễ dàng hơn bao giờ hết với DingleBerry 3.x
    Bởi vudichvuketoan.mcc123 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 22-10-2012, 11:32 AM
  5. PlayBook đã có thể rooted (truy cập với quyền root)
    Bởi tungkyrnguyen1 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 05-12-2011, 08:15 AM