Kết quả 1 đến 7 của 7
    Bằng việc:
    - Có thể backup lại các file trong OS 2
    - Bằng việc sử dụng chức năng suggest

==> tại sao chúng ta ko mổ xẻ core của OS 2, tìm file chứa suggest đó, rồi chỉnh sửa trực tiếp trong đó rồi cài lại OS 2 bằng Dingleberry nhỉ.

Rất mong các cao thủ vào cuộc, hi vọng thành công, giống như việc sử dụng Autotext trên OS 4.5 lúc trước. ><

Mong các bác vào cho ý kiến

tớ thì thấy mổ xẻ file core thì hơi phiêu... nhưng mà bằng việc tạo được file back up và Up ofline bằng Dingleberry thì tớ tự hỏi ko biết là có thể làm vậy được hay ko!! Ý tưởng của tớ là: Từ 1 Playbook của 1 số bạn có nhiều App như rainnyday hay imkingvn các bác back up toàn bộ máy của các bác ấy với tất cả app và tweak, xong rồi share file back up đó cho mọi người, a em down về rồi up lại lên máy của mình -> mọi người giống nhau, ai ko thích gì có thể xoá bớt đi!!
    Giống như cách cài máy của các tiệm net, 1 file ghost đem đi bung cho toàn bộ máy của tiệm net đó (cùng cấu hình và phần cứng giống nhau)

Trích dẫn Gửi bởi lontrauie
    Ý tưởng của tớ là: Từ 1 Playbook của 1 số bạn có nhiều App như rainnyday hay imkingvn các bác back up toàn bộ máy của các bác ấy với tất cả app và tweak, xong rồi share file back up đó cho mọi người, a em down về rồi up lại lên máy của mình -> mọi người giống nhau, ai ko thích gì có thể xoá bớt đi!!
    ý tưởng quá tệ
    Từng Game, từng App sẽ trích ra đóng gói thành file .bar rồi share lên, ai thích file bar nào thì cài vào chứ ai lại đi làm như bạn nói. Vì nếu đoán không nhầm thì mấy bạn đó backup ra thì file .bbb đó cũng phải gần 10GB đó bạn ;

Vì vậy mà mình mới phải mất công viết vnPButils có chức năng tạo files Bar từ bản backup bằng BDM đó để anh em shared cho dễ chứ
    ==> Backup ứng dụng trên chiếc PlayBook của bạn và tạo file BAR

Bác vnbb nói đúng, chứ backup full data thế thì chịu sao nổi. Với lại muốn vậy thì mình cũng không có, vì đã del hầu hết các game và apps mua ở appworld rồi . Khi nao có update mới mới install lại thôi.
    Btw, bác vnbb có thể upgrade cái tool để backup file app.tar mà không cần unzip ra được không!? thanks in advance.
    Việc mổ cái core của OS thì hơi bất khả thi. Khả thi nhất là mấy vietnamese devs đọc cái material của RIM hướng dẫn về cách truy xuất keyboard cho PB rồi viết thành app chạy nền thôi.

Guest
    Em đang ngâm cứu thêm từ vào trong từ điển của PB mà mệt lắm. Có một số từ nó ko cho vào cho dù đó là một cụm từ. Ví dụ như từ: Nghiệp nó chỉ cho thêm từ NGHI thôi.
    Có lẽ lại phải chờ tiếp vậy

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    ý tưởng quá tệ
    Từng Game, từng App sẽ trích ra đóng gói thành file .bar rồi share lên, ai thích file bar nào thì cài vào chứ ai lại đi làm như bạn nói. Vì nếu đoán không nhầm thì mấy bạn đó backup ra thì file .bbb đó cũng phải gần 10GB đó bạn ;

Vì vậy mà mình mới phải mất công viết vnPButils có chức năng tạo files Bar từ bản backup bằng BDM đó để anh em shared cho dễ chứ
    ==> Backup ứng dụng trên chiếc PlayBook của bạn và tạo file BAR
    hì, có thể trong trường hợp này, việc back up Apps ko hay cho lắm nhưng điều tớ thật sự muốn nói ko chỉ là App ko thôi, mà là còn những tweak- những tinh chỉnh trong Playbook của bạn! Tớ chỉ suy nghỉ đơn giản là 1 cái Playbook có nhiều tinh chỉnh (vd như theme+usb host+market.... - nếu được nha -> ý tưởng mà ^^!) và 1 số apps mà bạn ấy cho là đáng sử dụng và phổ biến!! Back up rùi share, thế thui à ^^!

Mình thấy giao diện tiếng việt của trang mình đánh được chắc sẽ nhanh có người làm được thôi

[ Posted by Mobile Device ]

Các Chủ đề tương tự

1. Tiếng tí tách bên trong z10 giống tiếng dây cót đồng hồ
    Bởi huynhphung19 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 20-11-2014, 12:35 AM
  2. Các anh em cho hỏi và xin phần mềm học tiếng anh giao tiếp tốt nhất cho playbook
    Bởi thegioi938 trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 23-05-2013, 09:52 PM
  3. Kpad 1.0: Soạn văn bản đơn giản bằng tiếng Việt trực tiếp cho BB
    Bởi minhdoandoan trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 26-03-2013, 10:05 AM
  4. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 23-08-2012, 11:43 AM
  5. Android, Apple tiếp tục tăng trưởng, RIM, Micosoft tiếp tục giảm trong quý I!
    Bởi cahaps2.7 trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 09-05-2012, 10:34 AM