Kết quả 1 đến 7 của 7
    Mình mua PB được 7 tháng, trước đến giờ dùng vẫn ngon lành cành đào, không lỗi lầm gì. Mình dùng với tần suất trung bình 3 ngày sạc 1 lần, sạc bằng sạc chính hãng của PB, mỗi lần sạc liên tục từ 8-9% tới tận full 100% luôn. Khoảng 1 tuần gần đây mình thấy máy của mình có vấn đề là khi sạc chỉ sạc tới được 83-85% và không tăng nữa (trên biểu tượng cục pin góc phải màn hình vẫn có tia chớp nhưng sạc mãi mà dung lượng không lên thêm tí nào).

Mình dùng Battery Guru thì hiển thị Cycle count pin là 109, và dung lượng còn 88% (số 88% này không đổi từ 3 tháng nay). Các bạn cho mình hỏi pin mình bị gì và cách khắc phục như thế nào với? Cám ơn các bạn.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi thethidie
    Mình mua PB được 7 tháng, trước đến giờ dùng vẫn ngon lành cành đào, không lỗi lầm gì. Mình dùng với tần suất trung bình 3 ngày sạc 1 lần, sạc bằng sạc chính hãng của PB, mỗi lần sạc liên tục từ 8-9% tới tận full 100% luôn. Khoảng 1 tuần gần đây mình thấy máy của mình có vấn đề là khi sạc chỉ sạc tới được 83-85% và không tăng nữa (trên biểu tượng cục pin góc phải màn hình vẫn có tia chớp nhưng sạc mãi mà dung lượng không lên thêm tí nào).

Mình dùng Battery Guru thì hiển thị Cycle count pin là 109, và dung lượng còn 88% (số 88% này không đổi từ 3 tháng nay). Các bạn cho mình hỏi pin mình bị gì và cách khắc phục như thế nào với? Cám ơn các bạn.
    test thử bằng Battery Watch xem sao bạn?? free trên AppWord.
    nếu mục"Battery Health" ko phải Good mà là Bad hay Die thì chắc PIN hỏng rồi bạn!!

Trích dẫn Gửi bởi die92
    test thử bằng Battery Watch xem sao bạn?? free trên AppWord.
    nếu mục"Battery Health" ko phải Good mà là Bad hay Die thì chắc PIN hỏng rồi bạn!!
    Mình có đứa bạn cũng bị tình trạng tương tự nhưng với điện thoại BB, kinh nghiệm của nó là do lỗi sạc. Mình sẽ update thêm thông tin sau khi thử với sạc khác xem sao.

Còn Battery Watch thì do mình không sao đăng nhập đuợc vào account trong appworld nên không thể tải về được. Bạn nào cho mình file .bar của Battery watch thì tốt quá.

Tình hình là mình cắm cái sạc tốt khác vào vẫn bị vậy

Có ai biết cách nào không, giúp mình với (

Haizzzz, thế pin báo hỏng hay báo tốt vậy bạn? Báo hỏng thì thay pin, báo pin tốt thì cái main, có lẽ vậy,.... Máy bạn tình hình khả quan hơn pb của admin mà.... )

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    Mình đã wipe lại máy, cài Battery watch vào thì nó báo là pin vẫn còn tốt. Tình hình bây giờ là mình vẫn sạc mãi mà pin không vào, tình trạng hiện tại của pin còn 7% (đã thay sạc khác mà vẫn vậy)

Cám ơn các bạn đã giúp đỡ mình.