Kết quả 1 đến 2 của 2
    Guest
    Nếu bạn là người dùng BlackBerry, hiển nhiên việc RIM dùng những con số để miêu tả các thông báo lỗi không phải là điều gì đó xa lạ đối với bạn. Trên Playbook cũng vậy, RIM cũng dùng những con số để thể hiện các thông báo lỗi. Khi đã dùng các thiết bị công nghệ thì việc cập nhật phần mềm không phải lúc nào cũng thuận lợi hay đơn giản, có thể lần thứ nhất thành công nhưng lần thứ hai, cũng với thao tác đó, chiếc máy đó nhưng sự việc diễn ra hoàn toàn khác. Giống như bất kỳ thiết bị hoặc nền tảng khác, BlackBerry PlayBook cũng có thể gặp các vấn đề khi người dùng cập nhật phần mềm cho nó. Nếu bạn đã từng có lúc gặp vấn đề khi tải các phần mềm trên PlayBook của bạn, bạn có thể nhìn thấy một hay vài mã lỗi xuất hiện, nhưng đa phần đều không đi kèm với ý nghĩa của nó. BlackBerry Technical Solution Center sẽ giúp bạn, họ cung cấp cho chúng ta một số mã lỗi thông dụng thường gặp để người dùng "thông minh" tự có hướng khắc phục.

Bài viết không thể đủ các thông báo lỗi, hy vọng trong những thành viên của chúng ta, ai đang có Playbook, nếu bạn vô tình bị một lỗi nào đó, có hay chưa có hướng khắc phục có thể bổ sung để mọi người tìm hiểu.

Thân!
    Giải thích các Loading Error Codes khi load phần mềm cho BlackBerry PlayBook

Các thông báo lỗi khác khi Print To Go không thể kết nôí với BlackBerry PlayBook

Một số thông báo lỗi bổ sung khác:

"Install Error: [0003 - 0005] - There was a problem during installation. Please try again"

Khắc phục: Báo lỗi này tức là BlackBerry ID của bạn đã bị khóa Cách giải quyết vấn đề:
    • Vào menu Settings của Playbook > Date and Time > chọn "Switch OFF" tại mục "Set Date and Time" nếu nó đang ở chế độ "Switched ON"
    • Sau đó Set lên năm 2014.
    • Tiến hành Hard Reset bằng cách giữ phím Power Key khoảng 20s
    • Sau đó lại truy cập vào Menu Settings > Set Date and Time Automatically > ON
    • Vào App World thử đăng nhập vào lại BlackBerryID của bạn.
    Còn tiếp.....

Nguồn: http://btsc.webapps.blackberry.com

<div class="bbm_bb_protected_desc">Premium Content</div>
    <div class="bbm_bb_protected_content">Subscribe and get exclusive access to our premium content!</div>

Một số thông báo lỗi bổ sung khác:

"Install Error: [0003 - 0005] - There was a problem during installation. Please try again"

Khắc phục: Báo lỗi này tức là BlackBerry ID của bạn đã bị khóa Cách giải quyết vấn đề:
    • Vào menu Settings của Playbook > Date and Time > chọn "Switch OFF" tại mục "Set Date and Time" nếu nó đang ở chế độ "Switched ON"
    • Sau đó Set lên năm 2014.
    • Tiến hành Hard Reset bằng cách giữ phím Power Key khoảng 20s
    • Sau đó lại truy cập vào Menu Settings > Set Date and Time Automatically > ON
    • Vào App World thử đăng nhập vào lại BlackBerryID của bạn.
    Bạn ơi mình bị lỗi như trên và đã làm thử theo cách của bạn hướng dẫn nhưng vẫn bị báo lỗi như vậy. Lý do là mình không thể đăng nhập đc tài khoản của mình ở trên App World, mặc dù mình đăng nhập trên http://vn.blackberry.com/id/ vẫn vào được bình thường. Mình đã thử đổi pass ở trên web và đăng nhập lại ( vẫn vào được), nhưng khi đăng nhập trên Playbook thì vẫn báo lỗi :" The username and password provided do not correspond to a valid BlackBerry ID " =((
    Bạn có cách nào giúp mình không? Mình cảm ơn nhiều

Các Chủ đề tương tự

1. TuYa - Phần mềm tạo Note rất hay và ngộ nghĩnh trên PlayBook
    Bởi alexnguyenhd trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 14-10-2014, 09:55 PM
  2. Bạn nghĩ sao khi xem phim, giải trí trên BlackBerry Passport?
    Bởi PGkjenpre12 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 16-09-2014, 01:11 PM
  3. Hàng công nghệ giả đe dọa an ninh Chính phủ Mỹ
    Bởi alexnguyenhd trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 12-11-2012, 09:48 AM
  4. ModFace - Chụp ảnh & Chỉnh sửa gương mặt ngộ nghĩnh, độc đáo trên PlayBook
    Bởi thienlinh trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 10-10-2012, 09:44 PM
  5. RIM được cấp giấy phép công nghệ exFAT từ Microsoft