Kết quả 1 đến 8 của 8
    Tuần trước các nhà phát triển đã nhận được phiên bản của HĐH OS10.1.0.1485. Đây là phiên bản Beta nên không có Calculator app, Pictures app, Music player, Clock, Storymaker, Remember, Newstand, Compass,...Đây chỉ là phiên bản để các nhà phát triển thử nghiệm các ứng dụng của họ. Rất nhiều thông số tiêu dùng và các ứng dụng không có mặt trên phiên bản beta và nó sẽ có khi ra mắt bản cập nhật đầy đủ. Bản cập nhật có nhiều sự thay đổi không đáng kể rất khó để nhận ra và có một vài bổ sung mới. Sau đây chúng ta sẽ điểm qua những gì có mặt trên phiên bản Beta này.

Chú ý: Trong các ảnh chụp màn hình để so sánh sau, ảnh chụp phía trên là hệ điều hành 10.1 và dưới là hệ điều hành 10.0.

1. Text

Vòng tròn lựa chọn có mặt trên 10.0.xx đã được chỉnh sửa lại, cải thiện vẻ bề ngoài và khả năng sử dụng. Con trỏ (Cursor) mới tạo ra một vầng hào quang khi bạn nhấn vào đó. Bạn cũng có thể di chuyển con trỏ sang trái và phải bằng cách khai thác trên bên trái hoặc bên phải của vòng tròn, di chuyển nó theo hướng đó một ký tự.

Bạn sẽ nhận thấy là khi bạn gõ, từ gợi ý trên các phím dài không còn màu xanh, nhưng là màu xanh lá cây. Sau khi điều chỉnh, các từ sẽ được đánh dấu màu xanh trong một vài giây.

2. Hub Menu của Hub sẽ có thêm tin nhắn PIN và bạn có thể gửi tin nhắn PIN-to-PIN

Menu Hub trong phiên bản HĐH mới có phông chữ nhỏ hơn và với ứng dụng Contact cũng vậy.

3. Camera
    Camera trong phiên bản HĐH mới nhất có thêm tính năng HDR (High Dynamic Range) giúp cho bạn có được những hình ảnh tốt hơn. Với tính năng này bạn có thể bắt được phạm vi rộng hơn của ánh sáng và bóng tối trong một bức ảnh. Sau đây là hai hình ảnh để so sánh với tính năng HDR và hình ảnh phía trên có thêm tính năng HDR, được chụp từ Z10:
    Bạn cũng có tùy chọn để có một hình ảnh bình thường cũng như một HDR cùng một lúc.

4. Settings

Với HĐH mới có một vài thay đổi Notifications, System Volume bây giờ được gọi chung là Main Volume.5. Calendar
    Không có sự thay đổi nhiều ngoài nút "Add" để thêm một cuộc hẹn mới hoặc sự kiện đã được thay đổi thành một dấu "+" đơn giản.6. Browser
    "Private Browsing" đã được rút ngắn.7. Phone
    Ứng dụng cuộc gọi bây giờ nhanh hơn trước và các bạn cũng có thể thấy Font chữ đã được thu nhỏ lại.8. BlackBerry World
    BlackBerry World đã được cập nhật từ V4.2.1.109 lên V4.3.99. Và bạn có thể nhập "promotions codes" để hưởng các chương trình khuyến mãi với mãi này.
    Và ngoài ra còn một số tính năng mới vẫn chưa được nói đến ở đây nhưng bao nhiêu đó cũng đủ cho chúng ta thấy BlackBerry đang thay đổi từng ngày nhằm mang lại các trải nghiệm tốt nhất cho người dùng.
    Theo: N4BB

trên bb10 icon pin ko có percentage ( % ) hả các bác?
    mình thấy đấy là 1c nhỏ thôi nhưng rất là tiện mà hầu như toàn bị bỏ qa

Anh em dùng Z10 thì cài lên bản này luôn nhé ==> Leaked: OS 10.1.0.1429 Full dành cho BlackBerry Z10 với STL100-2, STL100-3, STL100-4 (là bản Full)

Có rất nhiều cải tiến đáng giá ở lần cập nhật lên 10.1 này :-bd

Trích dẫn Gửi bởi mrcantona
    Đồng ý với bác này. Chỉ là 1 tiện ích nhỏ thôi mà ko thấy BBRY tích hợp vào. Các OS cũ thì nhấn Alt + MN... j đấy là thấy được %Pin rồi. OS này ko làm được.

Trích dẫn Gửi bởi hungnn1
    Đồng ý với bác này. Chỉ là 1 tiện ích nhỏ thôi mà ko thấy BBRY tích hợp vào. Các OS cũ thì nhấn Alt + MN... j đấy là thấy được %Pin rồi. OS này ko làm được.
    đấy là hiển thì dBM sóng nhé alt+NMLL,BB cũ làm j có % pin

Đời cũ vẫn phải vào màn hình Help để xem % pin hoặc dùng 3rd App!
    Hy vọng sắp tới có app chạy nền thực sự!

Trích dẫn Gửi bởi mrcantona
    chắc BBRY cố tình để mấy bác developer có công ăn việc làm đấy mà
    Và hình như hiện % thì sẽ làm cho người ta cảm thấy pin mình mau sụt hơn thì phải

Mình thấy BBR bỏ ngỏ lỗi lớn nhất của nó là ở đây:
    http://btsc.webapps.blackberry.com/...nisa.apps.common.BaseViewedDocsListHelperImpl

Các Chủ đề tương tự

1. Blackberry z10 không thấy bản cập nhập 10.3
    Bởi ngai8gioi10 trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 08-03-2015, 09:43 AM
  2. BlackBerry 10 là Hệ điều hành cho di động tốt nhất thế giới
    Bởi hoangphongai12 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 23-08-2014, 12:05 AM
  3. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 23-10-2013, 01:04 AM
  4. Giá Cổ phiếu BlackBerry (BBRY) đang ở mức thấp nhất?
    Bởi tranlinhnhi797 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 06-07-2013, 09:16 AM
  5. Sms Archive-Lưu tin nhắn vào thẻ nhớ BlackBerry
    Bởi tranglinh145 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 09-12-2012, 07:24 AM