Kết quả 1 đến 10 của 10
    Theo cấu hình thì camera sau là 5Mp nhưng sao mình chụp ảnh lại không hề nét,lại cứ mờ mờ như chụp VGA vậy, ảnh không mịn .Mình copy ảnh chụp từ ngoài vào, cũng từ máy 5mp thì lại nét căng không như chụp từ PB..

Cho mình hỏi như thế có phải do camera không? hay phải dùng soft nào để chụp cho nét vậy

Máy của em cũng có tình trạng thế này ? Ai có cao kiến gì ko ạh ?

Camera của dtdđ hay của tablet thực ra không thể tốt đc. Nó chỉ vừa mắt khi chụp ở nơi đủ sáng thôi. Camera PB cũng vậy. PB lại cũng ko có flash và chế độ chỉnh tay ko nhiều nên chụp kém là phải. Có soft thì cũng ko cải thiện đc gì nhiều vì cơ bản phần cứng của cái camera đã tệ. Soft nó chỉ thêm vào 1 số hiệu ứng màu mè hoa lá thôi. Nên mấy bạn đừng có mong đợi nhiều. Chụp ở điều kiện đủ sáng là đẹp thôi :-bd

cũng tại playbook ko autoforcus nên chụp như vậy..mình cũng chụp thử vào ban ngày,chất lượng có khác hơn..

ngày trước em xài con LG KU900i, cũng bảo là chụp 5MP, thế mà chụp cũng nhòe cả đi. Có nhiều lý do lắm, thứ nhất là nhiều khi tay mình run quá, thứ 2 là do ánh sáng k0 đủ điều kiện, thứ 3 là do cấu hình phần cứng cũng không tốt lắm, nhất là các sản phẩm không chuyên dụng như tablet, smartphone,...

bạn úp lên mình xem với?

thường thì máy ảnh muốn chụp đẹp phải đủ sáng, nó mới đẹp đc. máy Kỹ Thuật Số lại càng cần. :-bd :-bd

Chụp đủ sáng là Ok mà bác ,camera quay HD khá đẹp ^^

uh,tại mình trước mình toàn thử chụp buổi tối nên ko nét..đã thử ban ngày và chất lượng cũng ok

Em thấy máy chụp buổi sáng rất OK mà các bác, chụp tối thì công nhận là cùi thật. Camera của PB không phải chuyên dụng nên chỉ được thế thôi ^^

Chống rung khi chụp, em toàn chấm giữ vào cái nút chụp, chừng nào chụp thì thả tay ra thôi. Mới đầu cứ chấm vào chụp, rung máy, xấu đui. Mà công nhận PB chụp thiếu sáng quá tệ. X(

Các Chủ đề tương tự

1. Advanced Camera - Thêm sức mạnh cho Camera trên PlayBook
    Bởi wap14 trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 20-11-2016, 10:40 PM
  2. Vấn đề camera của Playbook
    Bởi vbnty.ndca trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 02-10-2014, 06:28 PM
  3. Playbook tự dưng mất browser và camera
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 28-09-2014, 10:05 PM
  4. Camera playbook
    Bởi worldbigbiggbQ trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 30-07-2014, 05:40 PM
  5. camera playbook bị kẻ sọc
    Bởi TuanTran1106 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 25-05-2014, 11:27 PM