Kết quả 1 đến 9 của 9
    Chào anh em, mình mua litek đợt 3, máy thì cũng bị mấy cái pixel y như anh em bị, còn bị hở sáng ở bên góc phải
    Nhưng cái làm mình ức chế nhất là chết độ bridge của thằng Bold 9000 và playbook
    -Bold 9000 os5 đã cài Bridge v 2.0.25 (hình như là mới nhất)
    -Playbook
    Mọi thứ trong lần đầu tiên đều suông sẽ hết, pair bằng bar code ok, sài 3g ok, sync danh bạ các thứ ok
    nhưng nếu tắt máy hay tắt bluetooth rùi mở là là ko thể bridge được nữa, fail 100% dù các thông số vẫn không thay đổi, ko thể 3g hay sync danh bạ luôn
    Phải xóa hết thiết lập, xóa pair, rùi hard restart cả 2 thằng làm lại từ đầu thì mới sài được, nhưng chỉ sài được đúng 1 lần đó thôi, sau khi disconnect là lại bị như cũ, ko thể bridge lại được. google cũng thấy nhiều người bị nhưng chưa tìm được giải pháp.
    Rất yêu playbook dù mua nhầm đợt hàng xì cút, mong anh em giúp cho, đang rất cần, ko lẽ mỗi lần ra đường ko co wifi phải làm một mớ thao thao tác dài dòng vậy sao delete > hard restart > setup

Guest
    Bị thế chỉ cần Reset BB là Ok mà, còn Playbook đâu cần Reset lại.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi thanhlm85
    Chào anh em, mình mua litek đợt 3, máy thì cũng bị mấy cái pixel y như anh em bị, còn bị hở sáng ở bên góc phải
    Nhưng cái làm mình ức chế nhất là chết độ bridge của thằng Bold 9000 và playbook
    -Bold 9000 os5 đã cài Bridge v 2.0.25 (hình như là mới nhất)
    -Playbook
    Mọi thứ trong lần đầu tiên đều suông sẽ hết, pair bằng bar code ok, sài 3g ok, sync danh bạ các thứ ok
    nhưng nếu tắt máy hay tắt bluetooth rùi mở là là ko thể bridge được nữa, fail 100% dù các thông số vẫn không thay đổi, ko thể 3g hay sync danh bạ luôn
    Phải xóa hết thiết lập, xóa pair, rùi hard restart cả 2 thằng làm lại từ đầu thì mới sài được, nhưng chỉ sài được đúng 1 lần đó thôi, sau khi disconnect là lại bị như cũ, ko thể bridge lại được. google cũng thấy nhiều người bị nhưng chưa tìm được giải pháp.
    Rất yêu playbook dù mua nhầm đợt hàng xì cút, mong anh em giúp cho, đang rất cần, ko lẽ mỗi lần ra đường ko co wifi phải làm một mớ thao thao tác dài dòng vậy sao delete > hard restart > setup
    Bác bị giống hệt mình, khác là mình xài BB8900, chả hiểu đợt hàng 3 này của Litek có vấn đề gì ko nữa, vụ hở sáng với lỗi pixel cũng có đây, nhưng bực nhất là cái Bridge này, mua về 3 ngày rồi mà chính thức Bridge đc 1 lần, đang vào web thì nó out, sau nó thì teo luôn. ko hiểu có cách khắc phục nào ko chứ máu con PB chỉ vì đang xài BB rồi nên yêu cái tính năng Bridge của nó

Đang ở
    Hà Nội
    Tình hình là hiện giờ mình phải đề bluetooth tren bold 9000 24/24, of nó là tèo bridge liền, chỉ còn cách hard reset bold 9000 thì mới bridge lại được, of on bluetooth cua PB thì ko vấn đề gì.
    p/s: mình bị hở sáng 3 trên dưới và giửa bên phải màn hình, khi màn hình màu đen thì thấy rõ, còn có màu thì hok sao. có ai bị hở sáng vào đây chia sẽ nhé,đa66y là bình thường hay la lô hàng lỗi vậy anh em.

Trích dẫn Gửi bởi thanhlm85
    Tình hình là hiện giờ mình phải đề bluetooth tren bold 9000 24/24, of nó là tèo bridge liền, chỉ còn cách hard reset bold 9000 thì mới bridge lại được, of on bluetooth cua PB thì ko vấn đề gì.
    p/s: mình bị hở sáng 3 trên dưới và giửa bên phải màn hình, khi màn hình màu đen thì thấy rõ, còn có màu thì hok sao. có ai bị hở sáng vào đây chia sẽ nhé,đa66y là bình thường hay la lô hàng lỗi vậy anh em.
    OK, thanks bác, vậy là em 89 phải để Bluetooth thường trực rùi, kiểu lỗi này sao giống 3rd quá =)) ^^

Mình có ý kiến nhỏ là các bác thử bridge em Pb đó với một số em Bb khác, trong nay thấy bác chủ dùng 9000 và 1 bác khác là 8900....theo cá nhân mình hiểu thì đều là os5, bác thử với ố nào đó xem có bị tình trạng trên không?
    - Nếu vẫn ko kết nối trở lại mỗi lần disconect thì vấn đề nằm ở Bb --> mua bb mới
    - Nếu vẫn bị thì nằm ở playbook --> Cài lại os2

Ps: Vụ mua bb mới chỉ là nói vui thôi, nếu bị chỉ với os5 thì bác vào 4f của Rim về bridge cũng có thể có thông tin hữu ích.

Cheer...

[ Posted by Mobile Device ]

hàng sale brand new thì mỗi người chỉ mua được 1 cái, litek nhập 500 items thì bác biết là hàng gì rồi đó nên cũng tập chấp nhận thôi

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    kiểm tra kết nối bluetooth đi, ko pair được thì ko bridge được đâu bạn. Xoá hết các thiết bị từng pair trên bold và cả playbook rồi reset cả 2 rồi pair thử, cứ pair được là bridge được

Guest
    9000 mà reset lại thì chắc hết kết nối luôn bác ah.................Pin 0% đấy..........

Các Chủ đề tương tự

1. Theme tự làm BoldBerry icon playbook+ hiệu ứng cho Bold 9000 OS 5
    Bởi bonnuoctana1992 trong diễn đàn Theme - Hình nền
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 06-07-2013, 11:54 AM
  2. BlackBerry Bridge [UPDATE v2.1.0.26] - Hỗ trợ Bridge qua Wifi, Text Message
    Bởi ngoson trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 28-02-2013, 02:08 AM
  3. Bold 9000 không cài được Bridge
    Bởi trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 09-09-2012, 12:03 PM
  4. Mini banner - icon playbook cho bold 9000
    Bởi trong diễn đàn Theme - Hình nền
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 28-03-2012, 04:35 PM
  5. Hỏi và xin bản Bridge cho Bold 9000 và PB OS 2.0.0.7111
    Bởi linhnhio2 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 23-02-2012, 11:07 PM