Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12
    Đã có bài hướng dẫn rồi, nhưng có vẻ phức tạp cho anh em.
    Nên đang làm một cái để anh em chỉ cần add file *.p12 vào là làm được. Đơn giản và thuận tiện hơn, thêm nữa là làm cho kho ứng dụng của chúng ta thêm phong phú và có nhiều phần mền hay hơn.

Đã đăng ký Key với RIM rồi, chỉ còn chờ gửi key là em làm ngay (within 24hours)

Chuẩn bị:
    - Download Android SDK: http://dl.google.com/android/installer_r16-windows.exe
    - Tải: BBHTool tại đây (v2.4.9.6): http://www.mediafire.com/?w5axke34j4cw7e9 <-- Cái này anh em copy/paste nhé, click ko được đâu, MF ko cho click.
    - Tải file *.p12 tại đây: http://www.mediafire.com/?v7ytbt135tt9233

Thực hiện:
    1/ Với Android SDK cài đặt như trong ảnh.

2/ Với BBHTool:

Điền cái này vào mới sign được nhé ><

Keystore Password: playbookviet
    CSK Password: playbookvietnam
    Vậy là xong rồi, file BAR đã chạy được trên Playbook. :-bd

Đây chắc có lẽ là bài hướng dẫn chi tiết nhất từ trước đến giờ, rất dễ cho những ai chưa từng convert

tkz, trước giờ vẫn dùng cách này để convert và thấy ít bị lỗi hơn dùng cái HaTaX

Hàng đã về cho anh em. Hix, phải đi lấy cái lap khác mới lấy được, máy em có CSK rồi ko lấy được nữa, phải delete thì em lười lắm.
    Anh em thưởng thức nhé :-bd

mình dùng trên win 7 64 bit bị lỗi rồi nó cứ báo file ko đc convert và sign hĩhix

Microsoft Windows [Version 6.2.8250]
    (c) 2012 Microsoft Corporation. All rights reserved.

E:\Tablet\Playbook\Convert\BBHTool-pub v2.4.9.6>cd E:\Tablet\Playbook\Convert\BBHTool-pub v2.4.9.6

E:\Tablet\Playbook\Convert\BBHTool-pub v2.4.9.6>java -cp "%~dp0\..\lib\EccpressoAll.jar;%~dp0\..\lib\Eccpre ssoJDK15ECC.jar;%~dp0\..\lib\BarSigner.jar;%~dp0\. .\lib\BarPackager.jar;%~dp0\..\lib\KeyTool.jar" net.rim.device.codesigning.barsigner.BarSigner -keystore "E:\Tablet\Playbook\Convert\pbpublic.p12" -storepass playbookviet -cskpass playbookvietnam "E:\Tablet\Playbook\App convert\aldiko2.bar"
    Error: Failed to decrypt keystore, invalid password

E:\Tablet\Playbook\Convert\BBHTool-pub v2.4.9.6>exit

lỗi này bạn ơi, mặc dù đã đánh đúng keystore và password

Trích dẫn Gửi bởi chelsea12a
    Microsoft Windows [Version 6.2.8250]
    (c) 2012 Microsoft Corporation. All rights reserved.

E:\Tablet\Playbook\Convert\BBHTool-pub v2.4.9.6>cd E:\Tablet\Playbook\Convert\BBHTool-pub v2.4.9.6

E:\Tablet\Playbook\Convert\BBHTool-pub v2.4.9.6>java -cp "%~dp0\..\lib\EccpressoAll.jar;%~dp0\..\lib\Eccpre ssoJDK15ECC.jar;%~dp0\..\lib\BarSigner.jar;%~dp0\. .\lib\BarPackager.jar;%~dp0\..\lib\KeyTool.jar" net.rim.device.codesigning.barsigner.BarSigner -keystore "E:\Tablet\Playbook\Convert\pbpublic.p12" -storepass playbookviet -cskpass playbookvietnam "E:\Tablet\Playbook\App convert\aldiko2.bar"
    Error: Failed to decrypt keystore, invalid password

E:\Tablet\Playbook\Convert\BBHTool-pub v2.4.9.6>exit

lỗi này bạn ơi, mặc dù đã đánh đúng keystore và password
    Mình cũng bị lỗi này.

@vnbb bạn cho mình hỏi cách này còn áp dụng với Playbook os .358 ko? và nếu làm được thì các máy khác có dùng được file bar này ko? vì mình có nghe loáng thoáng là os mới rim đã mã hóa lại ứng dụng. mong sớm nhận được câu trả lời của bạn.

Trích dẫn Gửi bởi thanhtrung0111
    @vnbb bạn cho mình hỏi cách này còn áp dụng với Playbook os .358 ko? và nếu làm được thì các máy khác có dùng được file bar này ko? vì mình có nghe loáng thoáng là os mới rim đã mã hóa lại ứng dụng. mong sớm nhận được câu trả lời của bạn.
    @thanhtrung0111: bạn hiểu nhầm rồi, RIM không chặn việc load file .bar mà chặn việc tạo file .bar để chia sẻ. Còn bạn làm cách nào đó để có file .bar thì cứ thoải mái chia sẻ thôi.

Đọc kỹ bài này giúp mình nhé ==> PlayBook OS 2.0.1 được thiết kế để giúp bảo vệ các ứng dụng không bị vi phạm bản quyền

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    @thanhtrung0111: bạn hiểu nhầm rồi, RIM không chặn việc load file .bar mà chặn việc tạo file .bar để chia sẻ. Còn bạn làm cách nào đó để có file .bar thì cứ thoải mái chia sẻ thôi.

Đọc kỹ bài này giúp mình nhé ==> PlayBook OS 2.0.1 được thiết kế để giúp bảo vệ các ứng dụng không bị vi phạm bản quyền
    thank bạn. mình hiểu rồi. cho mình hỏi cách này còn sử dụng được chứ? và có cách nào tối ưu hơn ko?

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. xin hỏi về mã hoá trên power tool
    Bởi mumoi0920 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 22-11-2014, 11:01 AM
  2. Hướng dẫn cách chụp màn hình bằng Snipping Tool
    Bởi trungnguyen2613 trong diễn đàn Hỗ trợ người dùng Windows
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 10-04-2014, 05:25 PM
  3. BlackBerry Tool v2.9.1.0 - Công cụ trên máy tính cho BB
    Bởi trong diễn đàn Tổng quan về BlackBerry
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 28-09-2013, 09:30 PM
  4. [Hướng dẫn chi tiết] Re-package APK to BAR
    Bởi hang11223344@yahoo.com trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 26-09-2013, 06:38 PM
  5. TOOL UNLOCK ALL BLACKBERRY FREE
    Bởi thanhhangxt trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 14-06-2012, 04:26 PM