Kết quả 1 đến 9 của 9

tắt nguồn mà sạc, bênh kinh niên rồi. os 1x cũng thi thoảng bị thế.

Trích dẫn Gửi bởi Cloudy_O.S
    Con playbook của em không hiểu sao khi up lên bản beta 7111 thì không làm gì nó cũng tự bật màn hình lên, còn khi cắm sạc vào thì nó loạn cào cào cả lên từ cảm ứng tới màn hình, bác nào biết cách khắc phục giúp em với ạ ^^
    bạn có sạc bằng sạc zin theo máy ko? bạn phải sạc bằng sạc zin mới đc... vì số input với output của sạc PB khác với sạc BB phone!

Trích dẫn Gửi bởi linlun
    bạn có sạc bằng sạc zin theo máy ko? bạn phải sạc bằng sạc zin mới đc... vì số input với output của sạc PB khác với sạc BB phone!
    Sạc zin cũng thi thoảng bị dính bác ạ.

Tốt nhất là Turn Off rồi sạc, khi nào đèn LED chuyển sang xanh thì chờ khoảng 30 phút rồi rút sạc. Có thể là do miếng dán màn hình chăng. Mà em PB của em mà để gần BB đang sạc là cũng loạn hết lên.

Một ngày đẹp trời, em hẹn bạn em vào Soho uống cà phê. Các bác cũng biết là Soho dùng cái bàn có đèn ở dưới mặt bàn. Nên khi em vừa để con PB xuống mặt bàn thì cảm ứng nó lung tung, xong đơ 1 hồi. Em chẳng hiểu gì...
    Sau đó em phát hiện ra, có thể điện từ ở dưới mặt bàn làm thay đổi cảm ứng của PB, nên em cầm PB lên thì thấy hết. (Em ko rành lắm về vật lý hay điện, nhưng mà trước giờ đi cf thì khi em vào Cf Soho là bị như vậy, vì chỉ có chỗ này là bàn có cắm điện) Nhưng sau đó nó vẫn còn hậu quả. Em phải reset lại thì nó mới hết. Hiện giờ em xài bt ạ.

Có thể PB của bác bị nhiễm điện từ rồi... Bác thử reset lại xem. Hay có 1 cái nút nào đó của PB bị kẹt chăng?

Trích dẫn Gửi bởi mr zenda
    Một ngày đẹp trời, em hẹn bạn em vào Soho uống cà phê. Các bác cũng biết là Soho dùng cái bàn có đèn ở dưới mặt bàn. Nên khi em vừa để con PB xuống mặt bàn thì cảm ứng nó lung tung, xong đơ 1 hồi. Em chẳng hiểu gì...
    Sau đó em phát hiện ra, có thể điện từ ở dưới mặt bàn làm thay đổi cảm ứng của PB, nên em cầm PB lên thì thấy hết. (Em ko rành lắm về vật lý hay điện, nhưng mà trước giờ đi cf thì khi em vào Cf Soho là bị như vậy, vì chỉ có chỗ này là bàn có cắm điện) Nhưng sau đó nó vẫn còn hậu quả. Em phải reset lại thì nó mới hết. Hiện giờ em xài bt ạ.

Có thể PB của bác bị nhiễm điện từ rồi... Bác thử reset lại xem. Hay có 1 cái nút nào đó của PB bị kẹt chăng?
    PB có 4 nút: Nguồn, +/- âm lượng và nút Play/Pause khi chơi nhạc. Mấy nút đó bị kẹt thì ko ảnh hưởng đến cảm ứng đâu bác ạ.
    Bác xem thêm cái clip này sẽ hiểu vì sao nó loạn thôi mà:
    [youtube]http://www.youtube.com/watch?v=AAU-ZgnamyI[/youtube]

Bonus: Nếu bác định thử thì làm cái clip cho anh em chiêm ngưỡng nhé

Hàng của Rim dạo này ảo quá các bác ợ, híc :|

Hàng nào mà chả thế hả bác.
    Bác vừa dùng vừa sạc mà cái nguồn bác sạc nó kém thì cảm wngs nó ko chuẩn thôi.rút sạc ra lại cảm ứng bt có j đâu.
    Em sạc ở chỗ làm cũng đơ đơ vậy nhưng sạc ở nhà thì dùng bt luôn.

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    nếu cắm sạc PB mà để PB gần thiết bị hoặc nơi nào có từ tính cao thì PB sẽ bị loạn cảm ứng.